Hebu e, na tuinamishe vichwa vyetu sasa kwa muda mdogo wa maombi. Baba mwenye neema nyingi mno, tunakushukuru wewe asubuhi hii kwa majaliwa haya ya kuwepo hapa katika jumba hili la mikutano, tukikabili matukio ya siku hii. Lakini hatujui ya siku hii inashikilia mambo gani, mbali sisi twamjua yeye ambaye anaishikilia siku hii. Kwa hiyo tunaomba ya kwamba yeye yule aishikiliaye siku ya leo, ya kesho na milele yote atatubariki sisi leo tukiwa tumekusanyika pamoja katika jina lake, ili tuweze kujua vyema zaidi jinsi ya kuishi tukamtumikie yeye. Hili ndilo kusudi letu lote. Baba Mungu, wewe uijuayo mioyo ya watu, unajua jambo hili ni kweli. Tunajikabidhi kwako pamoja na, na sehemu ya baadaye ya siku hii kwa ajili ya kutumikia wewe, katika jina la Yesu Kristo, amin. Habari za asubuhi enyi wasikizi unaoonekana kwa macho, na pia enyi wasikizi usionekana kwa macho nchini kote ambako tumeunganishwa asubuhi hii. Ili lanipa heshima kubwa kuja hapa na kuzungumza asubuhi hii juu ya somo hili muhimu sana kwa wasikizi wanaonekana, kwa kweli kidogo inatatanisha kwa kuwa mbele yangu ni mapasia tu, alafu yanibidi kuzungumza kulia na kushoto. Na kwa wasikizi wasioonekana kwa macho, jumba la mikutano liko mkono wangu wa kulia, na pia jumba la michezo mkono wangu wa kushoto, na mimi niko sakafuni na mapasia yaliyofunguliwa katikati yakifanya mkono wangu wa kulia na mkono wa kushoto na tumejaa kabisa asubuhi hii katika jumba la mikutano na pia katika jumba la michezo, na pia uh, kanisani kule, kanisani kwenye barabara ya nane na ya peni, eh, na katika sehemu zilimojaa watu, mfumo wa simu unaopeleka katika sehemu zile nyingine. Tumekuwa na wakati wa kufurahisha mno katika Bwana, nasi tuko kwenye matazamio makuu kwa ibada hii asubuhi hii na sasa usiku wa leo ukiwa ni wakati wa kumalizia kampeni hii ya siku nne bona, hakika tunawakaribisha wote ambao wanaweza kuwepo hapa. Tunatumaini kwamba Bwana atatupa kilele kizuri sana usiku wa leo kwa kutenda jambo lisilo la kawaida kabisa, hivi kwamba yeye atawaponya wagonjwa wote na kutenda mambo makuu ambayo yeye kwa kawaida huyatenda. Nasi tuko kwenye matarajio makuu jioni hii. Umma unakaribishwa kwa furaha, kila mtu, kila kanisa la like, kila madhehebu, hata si lazima uwe ni Mkristo. Hakika tunawaita wenye dhambi waje honey. waketi that miongoni nasi mwetu, nasi tujitahidi kwa uwezo wetu wote kuwafundisha njia ya Bwana ilivyo tupate kuishi. Now, sasa natumaini kwamba wasikizi hawatakuwa na wasiwasi nami, nikimtumaini Mungu kwamba sitakuwa na wasiwasi, kwani eh, nimekuwa na usiku mgumu sana, uchovu mwingi wa akili, kwa maana ninatambua uh, kwamba mambo nayozungumza asubuhi hii yatawekwa dhidi yangu katika siku ya hukumu, nami uh, sikuweza si kulala nami najua uh, kama sia aneni yatawekwa dhidi yangu uh, kwenye siku ya hukumu. So kwa hiyo uh, hulifanya kuwa ngumu, huwezi kulieleza. Na sasa asubuhi hii morning, ni lile somo muhimu linalotupasa kuzungumzia juu ya ndoa na talaka. Na sababu ya kulifanya shule ya Jumapili ni kusudi tuweze kulizungumzia na kuchukua wakati wetu, badala ya kuhubiri mahubiri juu yake, ni mafundisho kutoka katika maandiko. Nami na anataka kusema kwamba kama mhubiri yeyote au wahudumu mahali popote, iwapo kanda hii itawahi kuangukia mikononi mwao, kama tukiitoa kanda hii, sijui ambacho kanisa litafanya juu yake. Namwomba ndugu Fred ku, uh, kuiona au mashauri ya kanisa kabla ya yeye kuiachilia kanda hii. Na kwenu nyinyi watu nje huko nchini kote ambao mnanasa kwa vinasa sauti, tafadhali msitoe kanda hiyo isipokuwa msikie kutoka kwa ndugu Sodman kuhusu jambo hilo sasa, na kama ikiachiliwa na mmoja wa ndugu zangu wa hudumu au Mkristo yeyote mahali popote ambaye hatakubaliana na mambo ambayo ninasema kuhusu somo hili, na natumaini kwamba hutalipinga kama wewe ulielewi hilo I'm jinsi ambavyo mimi inalifundisha right. Vema, unayo haki katika jambo hilo, kama mhudumu kama mchungaji, nami naheshimu jambo lolote ambalo wewe unaamini. Na kuna itikadi mbili kuu juu ya hili. Na kama kuna maswali mawili, kuna moja ambalo halina budi kuwa sahihi right, ama hakuna hata moja la hayo lililo sahihi, so kwa hiyo tutajaribu kuangalia kwenye neno la Mungu asubuhi hii, uh, kulitatua hili. Kwangu mimi kama ni swala la Biblia, hakika Biblia inalo jibu lake. And now, na sasa kabla tu hatujapata hizi kuanza somo hili hasa, kabla ya kuliombea neno, nataka kueleza kila mmoja wenu ya kwamba mimi, hasa ninyi wa Kristo, kwamba natamani tamani, au nataka muniombee asubuhi hii na wote huko nje kwenye wasikilizaji wasioonekana wanaosikiliza asubuhi hii. Niombeeni kwa sababu nataka niwe mwaminifu na wa kweli. Sasa tunatambua katika kutoa matamshi haya, mtu fulani, hata ikiwa ni mtu mmoja tu, atashikilia hilo kabisa, kama kwamba ni kufa na kupona. Kuna wengi wenu hapa watakwenda zao wakiamini, bila shaka wengi wenu labda hamtaamini, lakini najua katika huduma yangu kuna watu wanaokuja kusikiliza na kusikiliza semaye. Uh, kutoka vema wanagazi papa hapa asubuhi hii, mataifa mbalimbali wengi, kutoka Marekani, Canada, Canada, Canada na nchi za ng'ambo, napo unaweza kuwazia kule, uh, kuchoka akili like ambako jambo hili hukuletea kujua kwamba kikomo cha milele cha mtu jule kiko mikononi mwako, sababu atashikilia ambalo unasema. Kwa hiyo so, Mungu so ataniwaadhibisha jambo hilo, nami nataka kuliendea hili kwa unyovu niwezavyo Now, sasa uh, na wasii dada zetu, nami nilibadilisha baadhi ya maneno yangu so ili nipate kulizungumzia mbele yao. Bili ana mfukoni mwake asubuhi hii inje huko, baadhi ya mambo ambayo yasingeweza kutamkwa uh, kule mbele ya wasikilizaji waliochanganyikana. Na mengine ambayo uh, labda nitayanena yanabidi ya mwelewe. Ichukueni hilo kama alitokalo kwa kwa ndugu yenu, kadiri ni jua uyo mimi. Ungeliketi katika afisi ya daktari na kumsikiliza yeye, ingemlazimu kutamka maneno wazi kabisa kwako. Na baadhi yenu man, vijana wanawake na vijana wanaume, sitaki mpate mawazo mabaya. Nataka muamini na kuketi kimya tu. Kumbukeni ukweli says, lazima utamkwe kikweli na sasa bila shaka watakuwepo wengi wenu watakaokataa kukubaliana na yale yatakayosemwa, lakini nataka kuhakikishieni kwa Biblia, na halafu ninaamini uh, kama utakuwa tu mnyenyekevu na uh, kusikiliza basi utapata ufahamu mzuri zaidi, na wazo la yale nimekuwa nikisisitiza wakati wote. Naamini hili litalielezea, nami natumaini kwamba litalielezea sasa, I mean, tutaweza kuchukua muda mrefu saa moja na nusu au pengine zaidi juu ya hili. Sijui okay, litachukua muda gani. Na sasa tena ningetaka like kusema kwamba katika wakati huu, kwamba nikijua kwamba term, watu hushikilia maneno yako, wanashikilia kwa mchungaji wao. Bila shaka nimekuwa mchungaji nao hushikilia maneno ya mchungaji like kama kwamba ni kufa na kupona, wanashikilia neno la kasisi wao like kama kwamba ni kufa ana na kupona. Bila shaka mchungaji labda kwa hiyo yote yale ajuayo, jinsi ya kutenda, yeye anawafundisha watu wake sawa kabisa na alivyofundishwa like katika seminari. Bila shaka ana kasisi pia katika dini mbalimbali ambazo zina makasisi. Bila shaka mchungaji kwa kweli ni kasisi, ni So, kwa hiyo if, uh, kama yule kasisi katika, priest, katika yote aliyofundishwa katika hiyo uh, yake katika seminari na katika vyuo vya watawa, kila mtu kwa unyovu wa moyo anasema exactly sawa kabisa na yale aliyofundishwa, yeah. Mema basi, sina ujuzi wowote wa seminari ha ujuzi wowote wa vyuo vya watawa na sina neno dhidi yake, yeah. Kamwe mbali na maisha ya kipekee sana niliitwa nilipokuwa mfulana mdogo tu hivyo basi, kulikuwa na ishara ya kuonekana na kusikika wazi niliyopewa, nguzo uh, Mgu, uh, ya moto ikininginia kijitini kwenye uh, umri wa miaka saba hapa hapa katika Utica Cape. Baba yangu alikuwa akifanya kazi kwa bwanaO.H. Worthen ambaye alikufa hivi majuzi tu na nimekisoma kitabu you know hicho, mwaijua hadithi hiyo na tangu wakati huo kule chini mtoni, basi hiyo ikatokea waziwazi wazi mbele ya watu, na sasa hiyo imepigwa picha mara nyingi, nayo inaning'inia huko Washington DC kama haki ya uchapishaji katika ukumbi wa sanaa za kidini kama kiumbe pekee cha kimbinguni ambacho kiliwahi kuthibitishwa kisayansi kwamba kimepigwa picha, nguzo ya moto ile ile katika sura ile ile hasa na kila namna ambayo iliwapandisha Israeli kutoka Misri. Naamini hiyo ni Yesu Kristo katika umbo la Roho katika uwana wa Mungu, kwani yeye aliitwa mwana wa Adamu wakati yeye alipokuja mara ya kwanza, na sasa yeye anaitwa mwana wa Mungu. Katika ule utawala wa miaka elfu, yeye atakuwa mwana wa Daudi. Anakuja kama mwana wa Adamu, nabii kama ilivyonenwa kumuhusu yeye. Sasa yeye ni mwana wa Mungu katika ya kimbinguni, daula utawala mkuu ujao wa miaka elfu, yeye atakuwa mwana wa Daudi akiketi kwenye kiti cha enzi cha Daudi, kama wasomaji wote wa Biblia wanavyojua kwamba hiyo ni ahadi ya kiungu hit, aliyoahidi Mungu akamwahidi Daudi, yeye angemwinua mwanawe kuketi kwenye kiti cha, chake cha enzi. Sasa katika huduma ya ajabu na ya kipekee nimeitwa kila kitu kutoka Mungu hadi ibilisi na hivyo ndivyo ilivyo, ilivyo. That siku zote hivyo ndivyo, huyu askofu mkuu wa kanisa Katoliki alivyoniambia usiku wa juzi juzi chini kule katika yale mazungumzo, ambapo alisema ndiko binanamu Yohana Mbatizaji alijitambulisha dhahiri katika maandiko, kama ilivyonenwa na nabii Isaya akasema huduma yako imetambulikana waziwazi katika kanisa, akasema. Waluteri wa wamo katika Biblia, akasema, waluteri walimjua Luther. Wa Wesley wanamjua Wesley. Wana Wesley. Lakini vipi wa Pentecost?" Yeah, it, it, it, akasema, wanazurura zurura hawajui waende wapi." Nami nikasema, Bwana, ina dhamani jambo hilo. Na ilikuwa wakati huo Roho alipomshukia bibi yule hajawahi kuniona mimi mkewe, naye akanena na kutambulisha mambo yale yale. Now, sasa kwa kweli, mbele be ya ujumbe huu ninaozungumza asubuhi hii, sijui nilimwambia nikasema, Bwana, nisingeweza that kusema hivyo, hilo ni jambo day, kubwa mno kusema, like inaelekea kuwa hivyo, jambo moja ambalo ninajua kwamba kuna kitu fulani kimetukia dairi Mambo yote haya tu imehakikishwa ke sayansi na kuhakikishwa tena na tena ulimwenguni kote. Hawezekani tu kuwa hadithi, ni kweli. ni nini? Hebu niseme kwa kuungama. kabla ya kuzungumza nami asubuhi hii, sijui nasika dhubutu kutenda lolote team, mpaka nisikie third, toka kwake yeye ambaye amezungumza nami wakati these uliopita these na kuniambia mambo haya. Kumbukeni, Bwana wetu Yesu Kristo kamwe hakujitambulisha yeye mwenyewe kama mwana wa Mungu. Yeye alisema, umesema nilikuwa hivyo, kwa kusudi hili nilizaliwa, na kadhalika, lakini hakujitambulisha mwenyewe kamwe. Na sasa hiyo ilikuwa ile nguzo ya moto ambayo iliwaongoza wana wa Israeli, ilikuwa Bwana Yesu Kristo katika umbo la Roho. Mnaamini hiyo? Yule logos ambaye alitoka kwa Mungu na basi wakati yeye alipokuwa duniani alisema nalitoka kwa Mungu nami naenda kwa Mungu. Sote tunajua hivyo. Na baada ya kifo chake kuzikwa na kufuka Sauli azake, eh, wa Taso alikuwa akienda zake Dameski kuwateza Wakristo, kwa sababu alikuwa wakifundisha mambo kinyume na yale wamekwisha kufundishwa naye. Alikuwa shujaa mkuu chini ya Gamalieli, mmoja wa walimu maarufu sana wa wakati ule, katika shule yao chuo uh, chao cha watawa na mtu mkuu na athari wa kanisa. Na hapo ndipo ile nuru kuu, ile nguzo ya moto tena, ilimpiga akaanguka chini mchana, dipo Sauli ikasema, Sauli Sauli, mbona unaniudhi mi? Sasa kama ukitazama wakati Paulo Sauli alipoinuka alisema Bwana, wewe unani sasa mfulano yule akiwa Myahudi hakika asingeliita kitu chochote isipokuwa iwe ni kitu kinachoonyesha mfano wa Mungu. Yeye asingekiita Bwana, so kwa hiyo ilikuwa nguzo ya moto ile ile kama Yesu, Yesu alivyosema go, ninakwenda kwa Mungu, nilitoka kwa Mungu nami ninarudi kwa Mungu. Huyo hapo amerudi katika umbo la nguzo ya moto tena, yeye akasema ni mimi Yesu naye niudi, na ni vigumu kwako wewe kuupiga mateke mchokoo Nasi tunatambua kwamba wakati mtume Petro ambaye alipewa zile funguo kulijenga kanisa, tunaona kwamba yeye alikuwa gerezani, nayo hii nguzo ya moto ile ile ikapenya kwenye vito za chuma ikafungua milango ya gereza na kumtoa Petro nje kisiri, bila hata ya kusumbua mlinzi. Tangu mimi hiyo ni Yesu Kristo, yeye yule jana leo na hata milele. Na basi, siku zote utajua chochote kwa asili yake. Kitu chochote ujulikana kwa asili yake, tunda inalozaa nami. Nawaomba mwangalie aina ya tunda inalozaa nuru hii ambayo ni Mungu, kwa sababu hiyo siku zote hurudi kwenye neno la Mungu na kudhibitisha neno la Mungu, kuhubiri neno la Mungu, kisha Mungu anadhibitisha neno hilo dhahiri mbele yenu. Yapaswa kuwe na kitu fulani nyuma yake. It watu wameniita mimi nabii. Nabii sijiiti mwenyewe nabii yeyote, kwa sababu nisinge dhubutu kusema hivi, lakini nime tuseme ninaweza, this, ninaweza that kusema that hivi kwamba bwana ameniruhusu nione vitu kabila happened. kusema mambo ambayo yametukia, yatakayotukia, yanayotukia yeah. na hapana hata wakati mmoja limeshindwa katika mara kumi elfu nyingi. Kila kitu ambacho yeye alisema kingetukia kilitukia, sote tunajua hivyo. Kama yupo mtu kwenye kusanyiko hili linaloonekana asubuhi hii au mahali popote, anayeweza kusema haikutukia wakati fulani, uko huru kusimama na kusema hivyo. Lakini kama kila mtu anajua kwamba kila wakati katika mara elfu nyingi imekuwa sawa kabisa kabisa, aseme amina. Unaona, kwa hiyo hilo lingekuwa jambo lile lile ulimwenguni kote kitu fulani kiko karibu kutukia. Mungu kamwe hapeleki mambo haya bila ya kuwa na kusudi nyuma yake. Nikuwa tu uh, ninawaza hapa, nililiweka hapa moja ya maandishi yangu, kwamba asubuhi hii ninavaa e viungo vya hijab, na wengi wenu mmesikia huyu mcheza sinema Jane Russell na mama yake ni Mpentekoste na Danny Henry ni binamu wake, binamu wa karibu, mtoto wa dada ya mama yake. Yeye alikuwa Mbatisti. Alikuwa amesimama mkutanoni, mkutano wa wafanya biashara huko Los Angeles, California miaka miwili iliyopita, nami nilikuwa tu uh, nimemaliza kuzungumza maneno ma makubwa mno uh, na yenye nguvu hata mwangalizi mmoja wa waangalizi wakuu wa Assemblies of God alishuka akaja jukwani kutoka kwenye roshani ambako alikuwa ameketi naye, akasema siamini kwamba ndugu Branham alimaanisha jambo hilo. Nikasema yanipasa kumaanisha hilo, Bwana ni Bwana asema hivi. Ndipo basi, ilikuwa kuhusu kanisa katika wakati huu. Kuna mwaka ule, kijana huyu mwanamume ambaye ni mfanya biashara, ndugu yake yuko alikuwa pale akipiga picha za televisheni asubuhi ile. Ndugu yake mwingine ni, ni mkaguzi wa barabara za serikali huko California. Basi Danny Henry akaja mbele baada ya kufungwa mkutano, jukwani hivi ambapo wanaume wote walikuwa wameketi, akashuka akaja, akakumbatia naye akasema maneno haya: Ndugu Branham Natumaini hili halisikiki la kukufuru, bali kasema haya yangeweza kufanywa sura ya ishirini na tatu ya Ufunuo, ambapo kuna sura ishirini na mbili tu katika Ufunuo. Akasema, natumaini hili halisikiki la kukufuru. Mara aliposema hivyo, sasa yule mfulana alikuwa mbatisi, naye hakujua kitu chochote kuhusu mambo yake mbinguni. Huku amenikumbatia, alianza kunena kwa lugha isiyojulikana naye alipomaliza kunena kwa lugha, walikuwa na mwanamke mnene uh, uh, mweusi aliyeketi moja kwa moja mbele yangu, akainuka akasema, hiyo hahitaji tafsiri yoyote. Akasema, mimi natoka Shreveport Louisiana, au Baton Rouge Louisiana. Kasema hicho ni kifaransa kitupu. Victor, Victor Ledoux, ambaye ni Mfaransa, naye pia ameketi pale, kasema hakika mimi ni Mfaransa na hicho kilikuwa Kifaransa kweli kweli. Ikasema, ngojeni kidogo, wewe andika aliyosema na wewe andika aliyosema. Kabla ya kusema kitu chochote, andikeni mlichosema na hebu tuone maandishi yenu. Na kwa hiyo mmoja akaandika na mwingine akaandika, ikawa kwamba hata vituo vilikuwa sawa. Nipo, yapata wakati ule walipoleta hayo maandishi, mvulana mwenye sura nzuri na nywele za rangi ya shaba hakaja kutoka kule nyuma ambako hapakuwepo na nafasi ya kutosha kwake kuketi, alikuwa amesimama huko nyuma, akaja mbele, akasema hebu kidogo, ningetaka kutoa maandishi pia. Akasema mimi mkalimani wa Kifaransa katika UM, Umoja wa Mataifa, akasema ningetaka kuacha maandishi yangu na hapa maandishi are yote matatu yanafanana kabisa ya Kifaransa, na hivi ndivyo yanavyosema. Haya ni maandishi ya awali yaliyoandikwa, maandishi yaliyoandikwa hapo hapo. Haya ni maandishi ya Deni mwenyewe aliyebeba mfukoni mwake shaka alikwenda kwa Kristo kufanya so biashara na kadhalika. Kwa sababu wewe umechagua ile njia iliyo nyembamba, njia iliyo ngumu zaidi, wewe umetembea katika chaguo lako mwenyewe, umechukua uamuzi sahihi na halisi, nayo ndiyo njia yangu. Kwa sababu ya uamuzi huu muhimu sana, sehemu kubwa ya mbinguni itakungojea. Ni uamuzi mzuri jinsi gani! Wewe umechukua hili, lenyewe ndilo litakalotoa na kutimiliza ule ushindi mkuu sana katika upendano wa Kiungu. Sasa mtu huyo aliandika jina lake hapa. Maneno yaliyopo hapo juu alifasiriwa na ya Danny Henry akitoa unabii juu ya ndugu Branham, yametolewa na mashahidi watatu katika mgahawa huko Los Angeles, California. Sasa kijana huyu huyu ambaye alitoa unabii huu bila ya kujua aliyokuwa akisema, alikuwa huko Yerusalemu yapata mwezi mmoja uliopita alipata majaliwa ya kwenda na kulala katika saburi ambamo Yesu alikufa na akazikwa. Basi wakati alipokuwa amelala pale, alisema nilikuja mawazoni mwake kwa nguvu sana, naye akaanza kulia, kasema jinsi ambavyo imekuwa vigumu mno kwa ndugu Branham kusimama dhidi ya ulimwengu na mambo haya na makanisa yote kama ilivyo ilivyo neno. So wakati mmoja, kuhusu mtu mmoja, kuhusu sehemu ya Billy Graham kasema, tunaweza kumwona Billy Graham sababu makanisa yote yameungana pamoja kwa ajili yake, or tunamwona Oral or Roberts wa Pentecost, lakini tutawezaje daima kupata chochote wakati hilo ni kinyume na ambalo watu wamefundishwa ni Mungu na Dani anavyofanya kwa kujifurahisha kutengeneza mawe madogo. Alipenda mahali ulipowekwa ule msalaba, ambapo walisema ule msalaba uliwekwa katika mwamba. No, hakuwa na mtu yeyote karibu, kwa hiyo alivunja kipande kidogo cha mwamba na akasuweka mfukoni eh, kama kumbukumbu, akaji nyumbani na kunitengenezea jozi ya viungo vya sijafu. Na ajabu ni kwamba alipotengeneza ilionekana kuwa imetiwa damu moja kwa moja katika kila moja yake, katika mfululizo mnapita kinjia chembamba kilichonyoka moja kwa moja ndani ya zote mbili. Sasa hiyo yaweza kuwa tu. Uh, unaona, mtu mwingine anaweza asilione hilo, hali kwangu mimi ni kuidhinishwa kwa mambo yale ninayoamini. Ninaamini kwamba kila kitu kina maana yake. Sasa katika wakati huu lolote alilo nalo Bwana, kama ile si jambo lile ambalo yeye alitabiri la Malaki nne na pia Luka kumi na saba na maandiko mengine mengi ambayo yanapaswa kutumia katika siku hizi za mwisho. Hebu niseme hivi katika kumalizia, imeweka msingi kwa mtu huyo wakati atakapokuja. Kwa hiyo ninashukuru mno wa kwamba Mungu Mwenyezi, kama ndivyo ilivyo nimenuruhusu kutenda jambo fulani ndogo katika hali yangu ya kutokuelimika kuonyesha kudhamini kwangu kwa upendo wake kwangu, upendo wangu kwake, na upendo wetu kwa watu. Kwa hiyo kwa unyovu inaliendea somo hili la ndoa na talaka. Mungu na haturehemu musisi sote. Na sasa sikiliza kwa makini na kina dada, msiinuke na kutoka nje. Kaani kimya kwa muda kidogo tu, enyi e ndugu tanguni, fanyeni vile vile, mzime radio zenu. Nje huko mambo yanayowajia kwa njia hii ya simu, msifanye hivyo. Hebu kaani kimya tu kwa dakika chache mpaka yatakapokwisha. Sikilizeni kwa makini, kama hamkubaliani nayo, andikeni maandiko yanayotumia, kisha ukayasome kirefu kwa, kwa maombi kabla hamujajiamlia Mungu tusaidie tunapojaribu kuliendea somo hili, sasa linaweza liwe refu kidogo, vitakiwe katika haraka yoyote, na tukueni tu wakati wenu sote, na tujifunze neno la Mungu na kweli kweli truly. na kwa bidii sana jinsi tujuavyo kujifunza hilo. Let's begin with St. Matthew, the 19th chapter. Ebu na tuanze na Mathayo mtakatifu sura ya kumi na tisa na kuanzia na nashikiri na aya ya nane ya sura ya kumi na tisa nataka kuanza. Ningeanza pia na aya ya kwanza na kuendelea kusoma hadi aya ya nane ya sura ya kumi na tisa. Sasa kumbuke mambo haya ambayo ninasema lazima yatoke e, kwenye neno la Mungu e, haiwezekani iwe ni maoni yangu mwenyewe, sababu maoni la yangu ni kama ya mtu mwingine yeyote lakini inapaswa iambatane na neno la Mungu. Kumbuka, Mungu huweka kila kitu katika mfululizo, habadiliki kamwe. Ni yeye yule jana, leo yeah, na hata milele. Unaamini hivyo? Ni yeye yule. Sasa nitasoma toka sura ya kumi na tisa Ikawa Jesu alipomaliza maneno hayo, akatoka Galilaya akafika mpaka Uyahudi, ng'ambo ya Yordani. Makutano mengi wakamfuata, akawaponya huko. Basi mafarisayo wakamwendea wakimjaribu. Nasimama hapo kidogo Asma, ili uweze kupata mkazo wa ninani alikuwa anamjaribu wakimwambia, je, ni halali mtu kumwacha mkewe kwa kila sababu? Akajibu akawaambia, hamu kusoma ya kwamba yeye aliyewaomba mwanzo aliwaomba mtu mume na mtu mke? Akasema kwa sababu hiyo mtu atamwacha babaye na mamaye, ataambatana mkewe, na hawa wawili watakuwa mwili mmoja. Hata imekuwa si wawili tena mbali mwili mmoja. Basi aliyowaunganisha Mungu mwanadamu, man asiwatenganishe. Wakamwambia, jinsi gani basi Musa right aliamuru kumpa hati ya talaka na kumwacha? Akawaambia, Musa them, kwa sababu, them, kwa kwa sababu them, ya ugumu wa mioyo yenu aliwapa ruhusa kuwaacha wake zenu Mlakini tangu mwanzo haikuwa hivi. Sasa Mungu tusaidie. Andiko hili, swali hili limkabili Yesu mwanzoni kabisa wa huduma yake. Pia lilimkabili Musa mwanzoni kabisa mwa huduma yake ni swala la mbele kabisa katika mioyo ya waamini. Mwenye dhambi hajali. But lakini ni kwa ajili ya waamini, kwa sababu mwamini anajaribu kutenda yoyote ambayo anajua jinsi ya kutenda right, ili kuishi sawa mbele za Mungu. Kwa hiyo swala lolote likija juu ya dini then, basi eh, jambo la ndoa na talaka hujitokeza wow. Kwa nini? Kwa sababu ndiyo chanzo cha dhambi ya asili, hapo ndipo dhambi ilipoanza, na hiyo ndiyo sababu linaletwa kila wakati, kwa sababu ndicho chanzo cha dhambi hasa. Sasa sitakuwa na wakati wa kuelezea mambo yote haya, lakini nitafurahia kujibu barua yako au kitu chochote niwezacho au tuna vitabu vilivyoandikwa juu yake na maswali mengi, na hata akato za magazeti na kadhalika. it, hapa kuthibitisha jambo hili. we know that, tunajua kwamba ilikuwa hawa tofaa ambalo apple alidhaniwa apple alikula apple, ambapo hata si kimaandiko. Sasa wanadai ilikuwa embe ndodo, haikuwa mojawapo ya hayo Amen. alizini hilo lilimleta mtoto wa kwanza ambaye alikuwa Kaini, mwana wa Shetani, kwani ndani yake mlikaa wovu au kuja kwa adili. Mwana wa shetani alikuwa Kaini. Unajua swali lako sasa. Hawa alisema nimepata mtoto mwanamume kwa Bwana. Hiyo ni sawa kabisa. Unaweza mwana kumchukua mwanamke mpotovu sana kuliko wote mjini, mwanamume mbaya zaidi ya wote. Kama Hawa wangepata mtoto ingebidi atoke kwa Bwana kwa sababu Mungu ana sheria zilizowekwa, pamoja na sheria hizi kama kuchomoza kwa jua. Kama ukiweka gugu katika shamba zuri litamea, na lazima limee kwa sababu ni sheria ya Mungu. Mbegu inapopandwa lazima yote, na hakuna kiwezacho kuotesha uhai la Mungu, kwa sababu hutenda kazi chini ya sheria zake. Kwa hiyo wakati uzao mogu ulipopandwa katika tumbo la uzazi la lala la, hawa ilibidi uoteshe kwa sababu ni sheria ya Mungu ya kuzalisha, na alingeweza kufanya kitu chote kingine ila kuzaa, na ulibidi utoke kwa Mungu. Hiyo ndiyo sababu watu wanasema watoto wachanga wakati mwingine ambao hawakuzaliwa na wazazi wa Kristo wamepotea. Damu ya Yesu Kristo hufanya upatanisho kwa ajili ya yule mtoto. Sijali si amezaliwaje, na alizaliwa katika wovu jinsi gani, yeye ni mwanakondowa Mungu aichukue dhambi ya ulimwengu. Mtoto yule mdogo hawezi kutubu kwa sababu hana kitu cha kutubia. Ndiyo, ambayo, na hiyo ndiyo iliyokuwa dhambi ya ulimwengu ambayo iliondolewa na damu ya Kristo. Watoto wachanga huenda mbinguni. Ni dhambi ya asili, na hiyo ndiyo sababu linaulizwa Wakati hiyo lolote kuu linapokuja kutoka kwa Mungu, karibu jambo la kwanza, vipi kuhusu ndoa na talaka? Sasa kama ilivyo daima, bado ni swali miongoni mwa watu, kama ilivyokuwa katika nyakati za Yesu, kama ilivyokuwa katika nyakati za Musa. Siku zote imekuwa hivyo, na ndivyo ilivyo hata waleo swala miongoni mwa watu, kwa sababu watu wanataka kujua ukweli ulipo lakini palipo na swali, lazima liwepo jibu. And na sasa likiwa jibu, kama nilivyosema hapo kabla, hili lazima kuweko na jibu sahihi. Na kama tukipata jibu kwa kitu chochote nalo si, si sahihi, basi tunajua kwamba ni kosa, lakini lipo bado. Ungeuliza mpaka swali la kweli lijibiwe, kama unataka kujua ukweli. I mean, this is a Bible is, kwa kuwa hili ni swali la Biblia, jadiliwe jibu la Biblia. Kama nilivyosema, kama nilitaka kwenda mashariki asubuhi hii, na kwa yote ambayo nimejua hili, ilinibidi kutafuta kitu fulani shambani, na kilikuwa moja kwa moja mashariki, nami nilikwenda mashariki. Akasema, Branham, hii ni mashariki? ni mashariki kwa kuwezekana lakini ni kaskazini ya mashariki, ningepita kitu kile nilichokuwa nikitafuta, ningerudi no, nikijua nili nilikosea. Kama mtu fulani alisema, Brana, nienda upande huu mkono wako wa kulia sasa, huko kwa uwezekano ni mashariki it's pia, lakini ni kusini mashariki, ningepoteza kitu nilichokuwa nikitafuta kwa sababu nimepita mipaka ya njia kamilifu na ya moja kwa moja. Sasa kama hivyo ni kweli, tuna itikadi mbili juu ya ndoa na talaka. tarakahivyo ilivyo, mojawapo husema ya kwamba that's, na hilo ni moja ya hayo maswali that, lakini ukifuata hiyo utakosa kiasi na alafu nyingine husema lo, kama mke au mume mmoja you know, wao amezini, mmoja wao anaweza kuachwa na afunge ndoa tena, unajikuta umekosa kiasi kwa jambo hilo kwa hiyo unaona, si kusini mashariki wala kaskazini mashariki, tunataka mo moja kwa moja mashariki. Utaishiwa na maandiko unapokwenda upande huu, utaishiwa na maandiko unapokwenda upande ule. Tunataka kujua mahali maandiko yanakutana na maandiko na kujua ulipo ukweli. Kila mmoja huchukua njia tofauti na kushindwa kuleta jibu lilo sahihi, lakini hata hivyo, lazima liwepo jibu ni kama tu leo kuna itikadi mbili maarufu za mafundisho katika kanisa moja yao. Ni nyingine Ukalvin, nyingine ni Uaminia. Moja ya hizo ni ya kisheria, nyingine ni neema. Nasi tunatambua kwamba wale watu wanaoamini katika neema wa Calvin husema wabarikiwe, kuvuta wasigara hakunidhuru mimi, kunywa pombe kunidhuru hasa, kufanya mambo haya, ninao usalama wa milele alafu. Naona ule upande mwingine ka sheria, akasema, ningetaka kumkaribia kweli kweli, ningetaka ajue ninavyosikia, lakini mimi ni Mkristo, yanipasa ninyamaze. Naona unajikuta kwenye njia mbili oh, tofauti, na hakuna hata moja ya hizo iliyo sahihi. Hilo ni gumu kulisema hivyo, bali ni kweli enyesika we wenyewe juu ya njia mbili tofauti, to moja iendayo to upande mmoja moja mwingine. Sasa hebu tuone ukweli ulipo, asa sikiliza na uone iwapo hili linasikika la busara kwako. Kwa mfano, kama nikitayarisha kwenda nchi za ng'ambo, nayo nitachukua jamaa yangu tamwita mke wangu anijie, na nitasema tunakwe, ninakwenda ng'ambo mpenzi. Basi huu ndio upande wa mshika sheria. Sasa mke wangu nitakuwekea sheria, kama ukibembwa na mwanamume yeyote wakati nimeondoka, nirudipo, huu mwanamke aliyetalikiwa na sikutaki wewe ukonyezani macho, nitaki umbembwe. Unaelewa hilo, mimi ni mumeo, na ukifanya hivyo nitakuwacha wakati nirudipo. Hivo atanijia na kunishikatai na kusema, wana wangu mwema, nataka kukuambia jambo fulani kwamba kama ukimkonyezea macho mwanamke yeyote au kutembea na mwanamke yeyote au kumbemba mwanamke yeyote, utakuwa mwanamume aliyetalikiwa utakaporudi sasa je, hiyo itakuwa nyumba yenye furaha? Hiyo ni kwa washika sheria right. Sawa that, uh, sasa upande ule mwingine ni kwamba kama nikienda ng'ambo na nifanye kosa niondoke niende, nikaseme sasa, angalia nitatembea na mwanamke huyu ni ah, sawa kwa, kwa uh, mke wangu, yeye hajali mke wangu haseme nitatembea na mwanamume huyu ni sawa kwa mbili, yeye hajali kama sijali, basi kuna kasoro kwangu. Nimpende mwanamke yule sawa sawasawa, naye kama hajali ana kasoro. E, ni mke wangu taki wanaume wengine amchezee. E, ni mke wangu. Sasa njia nzuri kwake ni hapo, watu wawili wana ukweli, bali si ukweli halisi. Sasa niendapo ng'ambo kulifanya hilo sahihi, jamaa yangu mdogo hukusanyika, basi tunaomba pamoja nami nawakabidhi kwa Mungu, nao wananikabidhi kwa Mungu, nasi nakumfanya hivyo na kwenda ng'ambo. Ninaenda ng'ambo sasa, najua yeye ananipenda, nina imani naye, nami nampenda, ana imani nami. Mandamu so nampenda hivyo hata kuwa na wasiwasi kwamba nitatembea na mwanamke mwingine. Mandamu ninampenda sawa, mbona no, hakuna haja ya mimi kufikiria kuhusu mwanamume mwingine yeyote kutembea naye, sababu yeye ni mke wangu, nami ninamwamini e, na naamini kama kwa kweli ningefanya kitu kibaya, nifanye kosa na kutembea na mwanamke fulani, nikarudi nikamwomba msamaha na kumwambia mimi sikutaka kufanya hivyo, ninazo tu, na mpedu, mwanamke huyu alinikimbilia tu kunikamata mkono, naye akaanza jambo fulani, naamini angenisanee jambo hilo lakini nisingalilitenda hata iweje. Because, kwa sababu ninampenda, ingawa angalinisamehe nisingalilitenda, nisingemuumiza hata iweje, ingawa najua angenisamehe jambo hilo, nitaki kumuudi. Na hivyo ndivyo ilivyo kwa Mungu iwapa mimi kama upendo wa kileo ambao ni upendo wa binadamu, upendo wa ushirika unaweza kumfanya mtu ajisikie hivyo kwa mkewe, na upendo wa angapo je Neno la kiunani linalomaanisha upendo wa Mungu uh, ilo lingenifanya nitende nini kuhusu Yesu Kristo? Mimi maadamu ninataka kwenda kulitenda liku moyoni mwangu kulisema, ninasema maadamu lima moyoni mwangu kulipenda, kulitenda kulipenda. Yes, sheria haitaniruhusu kulitenda ni yes, kwa nina sababu nina ninajua ningeliadhibiwa nikilitenda kini ukweli wake hasa ni kwamba ni wakati upendo wa Mungu ujapo moyoni mwako, mpaka wewe unataka kutenda jambo hilo. Huo ndio ukweli wake, hizo hapo, zile itikadi mbili, sio sheria au jambo jingine au ukaovi, zote mbili. Sasa tunaona leo pia kuna madhehebu mengi mbalimbali kuna kanisa la Kikatoliki, kanisa la Kiprotestanti, kila moja leo husema wao ndio njia. Naona tunayo njia hizi, ndio ile kweli kweli. Hapo kuna Methodist, ile kweli anasema, ile kweli husema, tuna ile kweli sema. Kwangu mimi, maadamu wanaona hivyo, si hivyo, kwa sababu Yesu alisema mimi ndimi kweli kwa hiyo kama alivyokuwa mahubiri yangu usiku uliopita kwamba yeye ndiye mahali ambapo Mungu aliweka jina lake, mahali pekee pa kuabudia. U Mkristo eti kwa sababu wewe u Protestant? U Mkristo eti kwa sababu wewe u Mkatoliki? U Mkristo eti kwa sababu u Methodist, Baptist au Mpentekoste? U Mkristo kwa sababu umebatizwa katika Yesu Kristo kwa Roha Mtakatifu, sio kwa maji. Sasa kwa kuwa Bwana wetu amekifungulia siri ya zile muhuri saba ya neno lake katika siku za mwisho tatu wengi wenu ili laweza liwe ni kinani kwenu, lakini katika langu linaelewa gani? Nanyi mmesikia kuhusu yale maono na mambo yaliyotukia, na swali hilo ni swali la Biblia. Tumekaribishwa hapa kuamini, lazima kuwepo na jibu la kweli kwa siri yote nzima iliyofichwa tangu kuwekwa misingi ya dunia. Na Biblia hutabiri na kusema kwamba katika siku hii siri hizi zingefunuliwa Ufunuo kumi sounding, na malaika wa saba atakapopiga bara ngumu, mjumbe wa Laodikia, siri za Mungu zingefunuliwa, na huu ndio wakati wa mwisho ambao ni Laodikia. Angalia ufuo hu. hu, wote huu ulioendelea kwa miaka kumi na mitano au zaidi. Hapana, madhehebu hata moja yametokea kutokana na huo uda. Alikuwa na ufuo, ukatokea madhehebu Wesley tukatokea madhehebu Alexander Campbell tukatokea madhehebu. Watu wote maarufu, John Smith na kadhalika, madhehebu mudi wakati wote. Lakini hapa anibwana moja, kwa kawaida ufuo hudumu kama miaka mitatu tu, bali umeendelea kwa miaka kumi na mitano na hakujatokea hata madhehebu moja, kwa sababu huu ni wakati wa mbegu. Hakuna kati tena, baada ya lile kati kuondoka ni mbegu. Mungu yuko tayari, kama yeye alitindi hivi sasa, yeye hata liita kanisa litikie ukamilifu kwa neno lake, Yesu Kristo. Angalia, lazima liwepo jibu mahali fulani, na ikiwa ndiyo siri ya Mungu iliyotiwa muhuri saba, muhuri saba ni wangapi wanaoelewa hilo? Inua mkono wako juu, hebu tuone. Nafikiri wengi wao eh, ni kutaniko letu kutoka hapa karibu. Sikiliza, kama sivyo, vitabu vitatoka hivi karibuni juu ya somo hilo. Tunavyo vitabu, vitabu juu yake. Sasa Yesu katika kifungu chetu anatualika kurudi kule mwanzo kwa jibu la kweli la kimandiko. Sasa yeye alipokailiwa na hili alikuwepo na mambo mawili dhahiri yaliyojitokeza. Makuhani walimwambia yeye, je, mtu anaweza kumwacha mkewe Mary awe mwingine kwa sababu yoyote? Naye Yesu akasema, tangu mwanzo haikuwa hivi. Wao akasema, Musa alituruhusu kumpa hati ya talaka na kumwacha kwa lolote walilotaka. Akasema kwamba Musa alifanya hivyo kwa sababu, ninaachilia hilo lishika kidogo, kwa sababu ya ugumu wa mioyo yenu, lakini tangu au mwanzoni haikuwa hivi. Question, swali twali leo kama had la amani ya ulimwengu Je, inakuja kwa siasa? Muungano wa mataifa ya kiungana na waambia la siku zote imeshindwa na itashindwa tena, bali kungali kuna jibu la kweli la hilo swali. Je, utakuweko yes, na amani duniani? Hiyo dhambi itakapoondolewa duniani kutakuwa na amani, lakini hadi wakati huo no, hakutakuwa na amani taifa litaondoka kupigana na taifa na ufalme kupigana na ufalme. Mungu alitoa tiba for ya dhambi. Sikiliza kwa makini sana, Mungu alitoa tiba kuondoa dhambi ulimwenguni, lakini mwanadamu wa duniani hatakubali tiba ya Mungu. Mungu alitupa tiba ya njia ya kuoa wake zetu na kuishi nao lakini mwanadamu hata kubali tiba ya Mungu, hata kubali neno lake juu yake. Yesu amesema jambo hili na hili linatukumbusha yes, sisi kuhusu kuhusu maneno yake, kujua kwamba yeye alisema mbingu na nchi zitashindwa zitapita, mbali langu halitapita. Swali jibu la kweli ambalo Yesu anataka rejee, kurejea hapo mwanzo basi hiyo inakuwa katika kitabu cha Mwanzo, sababu neno mwanzo ni sura ya mbegu kwa kila swali katika Bibilia, na siku zote ya i urejee kwenye mbegu. Ni mbegu yaaina gani iliyomo shambani, kuona kind of to to kwenye kwenye mazao yako yatakuwa nini? Sasa ni mbegu gani kind of imepanda? Kitabu cha Mwanzo kwa kuwa jicho sura ya mbegu, tukirejea katika, Yesu anatupeleka kwenye andiko hilo Beginning. Hapo mwanzo sasa, kumbuka time, hapo ndipo wakati ulipoanza kuanza. Kabla ya hapo ilikuwa umilele, umilele. Sasa swali so letu so, hapo ilikuwa angalia, kama tukirejea mwanzoni sasa this. Msikose hili that's, na hiyo ndio sababu ninataka kuzungumza polepole, ili kwamba watu nje kwenye simu na ili kwamba panda vinene dhahiri kasuku jike moja, wa kiume moja, hapa ka mwanzoni, kama yeye alivyotuambia turejee kule nyuma, alikuwepo na dozi moja tu ya chochote. Hiyo ni kweli. Basi tunaona sasa kwamba kila kitu mwanzo kilikuwa kikienda katika kanuni timilivu na upatano wa Mungu kuna kitu kilichokuwa nje ya mpangilio, lakini mbinguni bado kiko katika utaratibu. Nyota zote, jamii ya nyota, mfumo wa jua, kila kitu kiko katika utaratibu mkamilifu. Jaao tukiongea itatatiza mpango wote. Naona katiza moja huharibu mpango wote Naa, so wakati wanadamu walipokuwa wakiendelea pamoja na Mungu wakiwa ni mwanamume mmoja na mwanamke mmoja, mwanamke huyu alitenda dhambi na jambo hilo likaondoa mpango wote wa duniani katika mwendeleo wa Mungu. Hiyo neno moja likiongezwa kwenye kitabu hiki au neno moja likiondolewa kwake, diya mbali Mkristo kutoka mwendeleo moja kwa moja na Mungu, hutupilia mbali kabisa kutoka mwendeleo pamoja na Mungu. Yeye jamaa mbali na mwendeleo pamoja na Mungu, kila mwamini anaweza kutupiliwa mbali kwa kutokukubali kila neno la Mungu. Na mwanamke ndiye aliyesababisha farakano la ile nyumba nzuri, si kerubi alihangaisha dunia Adam, Adam sie alifarakanisha ile nyumba, si kitu kingine ambacho ilifarakanisha yale makao na kuondoa kitu hicho chochote katika mwendeleo, bali mwanamke. Hawa na hapa ambapo ule mwanzo ambao Yesu alinena habari zake ulipovunjwa. Yesu alisema hapo mwanzo Mungu aliumba cha kiume kimoja na cha kike kimoja wa kila aina. Na sasa mwanamke huyo si farasi jike, si umbwa jike bali mwanamke alivunja mwendeleo wote wa utendaji wa Mungu duniani na kutuplia kila kitu. Mwanamke sio mwanaume, alivunja lile agano, alivunja agano. Kwa sababu gani? Alivuka mipaka ya neno la Mungu kama alivunja agano lake na mumewe alivunja agano lake na Mungu, basi kwa sababu alivunja agano na Mungu alivunja na mumewe. Na wakati mlipovunja haji jenu na agano lenu kwa neno la Mungu, ilo ndilo lilosababisha kwa shiriki wengi haramu wa kanisa, kwa sababu kundi la watu lilikusanyika pamoja likasema sema, hilo alimaanishi hivyo. Sasa hapo ndipo basi mwanamume alifanywa kumtawala mwanamke kwa neno la Mungu. Hakuwa tena sawa naye, alikuwa sawa from from na mwanamume katika yale maumbile ma la ma ma ma, unajua. Lakini wakati alipovunja neno la Mungu, Mungu alimfanya mumbewe amtawale. Mwanzo tatu kumi na sita kama unataka kuliandika alikuwa mvunjaji wa neno la Mungu. Je, huoni mwanamke mwanamke kanisa chini hapa vunjaji wa neno la Mungu? Hilo lilimshupilia mbali na ule mwendeleo, neno ndilo ambalo kanisa limetenda na kuingiza mauti ya kiroho juu ya kitu chochote. Utaelewa kwa nini mimi kukemea mambo haya kwa ukali jinsi inavyofanya. Ni kweli hizi ni kweli za Biblia. Notice. Angalia kwa nini alitenda jambo kama hili. Huyo mwanamke mrembo perfect na mkamilivu, angewezaje? Naona picha wakati mmoja, na amini, ilikuwa Ugiriki ya mchoraji aliyechora picha ya Hawa, alikuwa kitu cha sikiza mno ulichowahi kuona. Ilo unaonyesha kile mtu mwenye mawazo ya kimwili anachoweza kutazama, bali yeye hakuwa be hivyo. Well, alikuwa mrembo kwa sababu alikuwa mwanamke kamilifu, mwanamke wote. Angalia kwa nini alitenda jambo hilo. Akiwa katika hilo daraja la juu, alikuwa pamoja na mwanamume sawa naye, bali sote tunajua sasa alipoteza usawa wake na mwanamume alipotenda dhambi naye Mungu akasema tangu sasa <tongue> na kuendelea mwanamume atakuwa mtawala wako. Sasa haya ni maandiko, ukitaka ukayasoma. Na hapa maandiko hili tuokoe wakati kwa ajili ya mawasiliano haya makubwa ya simu nchini kote, ili kwamba muweze kuyasoma wenye. Angalia kwa nini yeye alifanya hivyo, shetani aliwezaje kumfikia? Sababu ya mwanamke kufanya hivyo yeye hakuwa katika uumbaji wa asili He, yeye hayuko katika uumbaji wa asili wa Mungu. Kwa hiyo hapo mwanzo, kama Yesu alivyorejea kwake, hakuwa kiumbe cha asili kilichoumbwa na Mungu, yeye alitolewa kwa mwanamume. Wakati Yesu aliporejea hapo mwanzo Adamu alikuwa vyote viwili mwanaume na mwanamke katika umbaji wa asili mmoja, lakini basi alitenganishwa kwa ubavu. No. Angalia. No. Lakini kitu kilichotolewa kwa kingine na no. Angalia. No. No. no ndiye wa pekee miongoni mwa umbaji wote wa Mungu wa kila mnyama wote kile, ndiye wa pekee aliyetengenezwa jinsi hii. Kila jike mwingine yeyote alikuwa katika umbaji wa asili, kila jike mwingine yeyote alikuweko katika umbaji wa asili, lakini hawa hakuwa katika umbaji wa asili. Unaona, ilimbidi huyo afanyize jinsi hiyo. Alifikia baada ya muda mfupi. Angalia katika uumbaji huu alimekwema, sio katika ule wa asili, mbali walitolewa kwa mwingine katika uumbaji huu. Kuna sasa, sitaki waudi, lakini nataka kuwaambia ukweli. Nanyi hebu ketini kina Hakuna kitu kilichotengeneza kuwa kidanganyifu sana, sana kama mwanamke aliye mdanganyifu. Hakuwezi kuwa na kitu kingine hakuna kitu kilichotengenezwa kuwa hivi. Pia hakuna kitu ambacho kinaweza kudanganyika kwa urahisi sana kama mwanamke kule kuanguka kuna tamshi, tamshi ilikuwa kweli. Kule kuanguka kwa mwanzoni, yeye hakuwemo katika ule umbaji asili wa mwanzo, alikuwa ndani ya Adamu bali sio katika jinsia ya kike. Yeye mwenyewe hapo mwanzoni, yeye alitengenezwa kutoka me. kwa kitu kingine hakuna kitu kilichotengenezwa ambacho chaweza kudanganya na kudanganyika kwa urahisi kama mwanamke. Hakuna kitu kilichotengenezwa au kinachoweza kujishusha chini kama awezavyo mwanamke. Fikiria sasa, hakuna kitu kilichotengenezwa katika umbaji wote ambacho kinaweza kujishusha chini kama awezavyo mwanamke. Anaweza kurarua moyo mwanamume vipande vipande kwa urahisi sana kuliko kitu chochote kilichopo ulimwenguni. Ni mkewe maskini, huyu mke mzuri aanze kuzurula na wanaume wengine. Tazama jamaa huyo ameketi pale na watoto, huku machozi yanabubujika macho. Mwanamke ameundwa jinsi hiyo, ametengenezwa kutenda jambo hili hakuna nguruwe no, hakuna mbwa no, wala mnyama mwingine no, aliyetengenezwa kama yeye -ye au like anayeweza kujishusha chini kama awezavyo kujishusha ata. Hiyo ni kweli, huku nikiwaheshimu dada zangu, nataka tu mwangalie, hakuna mnyama awezaye kuwa mzinzi. Unamwita mbwa ko mbwaji Mnamwita wa kiume nguruwe, kike, lakini waadilibu wake umewashinda. Wacheza sinema wengi wa Hollywood kwa maili milioni nyingi. Hivyo ndivyo alivyotengenezwa, kujishusha awe, hebu tu Hakuna kitu ulimwenguni kilichoumbwa katika uumbaji wa Mungu kinachoweza kuwa kizini kujishusha chini kiasi hiki. Unasema moja kidogo, wanaume afikia hilo. Ya mbili, mwanamke aseme ndiyo, galia. Hakuna kitu kilichotengenezwa kushuka chini hivyo au kuwa kichafu isipokuwa mwanamke. Mbwa hawezi kufanya hivyo, nguruwe hawezi kufanya hivyo, ndege hawezi kufanya hivyo. Hakuna mnyama aliye mzinzi wala awezaye kuwa, kwani hakutengenezwa kusudi aweze kuwa vile. Nguruwe jike awezi kuwa mzinzi, mbwa jike awezi kuwa mzinzi, tete jike awezi kuwa mzinzi. Mwanamke ndicho kitu pekee kiwezacho kufanya hivi. Sasa unaona alikokwenda shetani ini bado yeye anao yeye ndiye aliye na uwezo wa kusema ndio au la, naona inategemea ni wapi anakotaka kusimama. Hapa tunaona waziwazi uzawa nyoka ulipoingilia. Kuna mahali pamoja tu angeweza kwenda, kama hilo alingeirisha kabisa, basi mtu fulani ni kipofu, ilibidi uende kwake. Moment, mara moja kwa mwaka, mara moja hiyo, ni kwa ajili ya watoto wake is..., lakini mwanamke <laughs> ametengeneza kwa ajili ya wakati wawote anaotamani. Ameyafutilia mbali mambo fulani, unaweza kuwazia yaliyobaki. Mbwa hawezi, mwanamke anaweza. Natumaini kwamba Roho Mtakatifu atawafunulia haya yaliyobakia niyofutilia mbali hapa. Kiumbe pekee, kiumbe cha kike ambacho kimefanywa chenye sura nzuri kuliko cha kiume. Hakuna kiumbe kingine miongoni mwa kitu chochote, kiumbe vyote vya Mungu ni vya kiume vinavyopendeza, kama vile katika wanyama, ndege na kadhalika. Siku zote cha kiume ndicho huvutia. Mwangalie kulungu ndume mkubwa, pembe kubwa nzuri, kiumbe maarufu na yule kulungu jike mdogo na mpole. Angalia jimbi mkubwa na manyoya yake yote yapendezayo na kuku mdogo wa hudhurungi. Angalia ndege jogoa na kuku. Bwana, kwa nini ikawa hivyo? Miongoni mwa viumbe vyote vya Mungu, kila kiumbe wa kiume ndio walio wanaovutia sana, katika kondoo katika nguruwe na farasi, katika kitu chochote, siku zote dume mkubwa ndiye apendezaye na katika ndege. Lakini katika ukoo wa binadamu mwanamke ndiye aliye mrembo, si mwanamume. Kama ana sura nzuri, kuna kasoro, kuna mbegu zilizochanganyikana mahali fulani. Hivyo ilivyo. A, kwa nini kwa nini ikafanyika? Ni hivi, kwa kudanganyia mbuni wake Shetani. Angalia, anamtengeneza pia katika siku hizo za mwisho. Hebu nikome hapa kwa muda kidogo. Urembo ulijua, kwenye yale maangamizi yakwa mataifa ya ulimwenguni, au ulimwengu mzima, yatokaa kwa sababu ya wanawake warembo. ange mzidi tukinena ya urembo, kuongezeka kwa urembo wa wanawake unaonyesha wakati wa udanganyifu. Ni hii kanisa lilipoonekana na kuvutia sana kuliko linavyoonekana leo, kila kitu kinaonyesha, majengo makubwa mno na mazuri na mamilioni ya sisi na mamilioni ya kile. Je, uhoni mwanamke udanganyifu sasa hakuna kitu kinachoweza like kujishusha kama yeye, naye ametengenezwa ili kwamba aweze kuwa mdanganyifu na shetani. Kwa kweli leo hii anamfanyia kazi he he katika siku hizi za mwisho, kwa sababu ndiye mbuni wake. Naweza kuthibitisha jambo hilo. Sasa rudi moja kwa moja kule mwanzoni, ni nani aliyeanza kumfanyia kazi, Adamu au shetani? Huyo ndiye mdanganyivu hapo hapo. And she's deadly with it. Naye ni hatari sana kwake, hatari kabisa. You may question me about Satan being her designer. Unaweza kuniuliza mimi kuhusu shetani kuwa mbuni wake, lakini hiyo ni kweli. Shetani ndiye aliyemtengeneza, bado anafanya hivyo kinikuonyesha kitu flani ha maandikonaa naurudisha kwenye maandiko, ndipo nawe utoe maoni yako. Unapoyaangalia leo, shetani ndiye anayeonyesha urembo wa namna hiyo. Kama tukiangalia, alikuwa ndiye malaika wa kuvutia sana mbinguni, si hivyo? Naye alitamani kupafanya mbinguni mahali pakupendeza sana kuliko ufomo wa Mikaeli, sivyo? Pia huwaonyesha kwamba Kaini alikuwa mwanawe, alitoa ibada ya kuvutia zaidi, akapamba madhabahu yake kwa matunda na maua na kadhalika, sivyo? Urembo, dhambi inavutia, tunaita urembo leo hii. Na dhambi ni danganyivu kwa kuvutia. Usingeweza kumtazama kama mwanamke akishuka kwenda mtaani na kujua kilicho moyoni mwake. Lakini nilitaka kusema mambo haya ili muweze kuona kwa nini shetani ndiye mbuni wake, hiyo nah. So ni kweli kabisa, mwanawe alilithibitisha Kaini. Sasa yeye ni mrembo kusudi awezi kudanganya ulimwengu, ni maridadi kusudi upate kudanganya. Inamaanisha cosmos, taratibu za ulimwengu idadi kusudi upate <tune> kudanganya maarufu na nzuri za anasa. Mmoja wa Nabii Amos alipokuja na kutazama mjini na kuona kama Hollywood ya kisasa yake, madogo ya kizee yakawa madogo chini yenyele zile zenye mvi zilizonyinginia usoni mwake, ashuka akaenda kule na ujumbe na akautangaza kwa nguu mali pale, akasema Mungu yule yule mnaye dai mnamtumikia atawaangamiza. Hiyo ni kweli inapendeza wanamfikiria Juda kama mlevu fulani oh, mzee nje hapa mtaani mahali fulani, mwenye kinywa chenye God inzi kimeninginia na kadhalika, kuwa ni Juda. Juda alikuwa mzuri wa sura, mwenye nguvu, mdanganyivu. Huyo jamaa aliye karibu nao, si mtu huyo. Mzee mkulima anaingia akiwa amevaa ovaroli, usimjali huyo akiwa karibu na mkea, ni yule mtu mjanja, yeye ndiye mlagai. Dhambi inapendeza machoni pa ulimwengu. Nini, Mungu hadirishwe katika urembo wa namna hiyo? Ulijua hivyo? Mungu hudirishwe katika tabia tabiatabia ipendezayo. Kama unataka kuandika maandiko, ina milango ya maandiko iliandikwa kando yake hapa kwa ajili yake. Saa hamsini na tatu alinena juu ya Bwana wetu Yesu kwamba yeye hana uzuri hata tu tamani yeye, nasi tulimficha nyuso zetu right? Sivyo tukumtamani yeye, kwa sababu yeye hakuona sura nzuri. Labda yeye alikuwa jamaa mdogo, ameinama mabega, mwekundu wa uso naye Hakuonekana kama Mungu akitembea, kitu ambacho kifikiria kuwa Mungu, lakini hata hivyo yeye alikuwa hivyo. Ulitambua wakati Bwana Mungu aliponena na na Samueli, baada uende kwa nyumba ya Yese ukamtie mafuta mmoja wanawe awe mfalme kwa mahali pa Sauli. Sasa watu walimchagua Sauli na huku Samweli kata katakata amewaambia wasifanye hivyo, sema Mungu hawataki ninyi muwe na mfalme, yeye ndiye mfalme wenu. Akasema, niliwahi kusema kitu chochote kwenu katika jina la Bwana ila ambalo lilitukia? Niliwahi kuomba fedha zenu au kitu fulani kingine nipate riziki yangu? Semala, hujatuomba sisi fedha kamwe, na lolote ulilosema katika jina la Bwana ilitimia, bali tunataka mfalme. Hata hivyo kwa hiyo wakamchakuwa Sauli. Angalia ulimwengu ulichochagua, yeah. Angalia kila Israeli walichochagua nini. Israeli hao wenye upako wa Mungu walimchagua mtu ambaye tangu mabega yake kwenda juu alikuwa mrefu kuliko mtu yeyote nchini, tamam kubwa mno tu, mzuri na mwenye sura nzuri. Siku zote alikuwa ni tatizo kwao. Mungu alisema wachagulieni mfalme nimpendaye mimi Akasema Samueli, sitakuambia yeye ni nani, kipanda uende kule, ni mmoja wa wana wa Yese. Basi mkewaaaa wote wakaangalia huku na huko, kasema, hiyo kuna wetu mkubwa, ni mtu mrefu, no mtu mzuri wa sura, ile taji ya upome itamchukua kabisa, ni mwarefu, amesoma zuri, atafaa kabisa, anatamka maneno yake baraba. Walipomweza Samueli akachukua ile chupa ya mafuta akamwendea akasema, la Bwana alimkataa pitia wote wanafika, na Bwana akamkataa kila mmoja wao. Akasema hakuna mwingine. Akasema iayu pamoja, tuko huko nyuma anachunga kondoo, ukatu kitaka huko na kupiga nyimbo na kuzimba na kupata sauti na kuendelea lakini yeye ni mskini jamaa mdogo aliyeinyama mbegamatundi hatavakamwe kuwa mfalme. Akasema, kamlete Daudi. Alijitokeza machoni pa yule nabii, nabii akakimbia mafuta akamiminia hayo kichwani, kasema huyu amechaguliwa na Mungu. Si urembo bali tabia. Mungu huangalia tabia. Binadamu angalia uzuri kwa maumbili hayo kudanganyana. Hiyo ndio sababu mwanamke alipewa urembo huo, kwa ajili ya udanganyifu, kudanganya. Mwanamke mrembo kama yeye, hautumii kwa njia sahihi, ni laana kwake. Huo utampeleka yeye haraka kuzimu kuliko kitu chochote. ni juacho kama yeye tu na anaweza kuwa mrembo, hakika, maadamu yeye anakaa na mumewe na kutenda yaliyo sahihi, na hilo hilo ni nzuri na ni bora bora, anaweza kuchukua kitu hicho anavyoweza kudanganya, kwa maana alipewa huo kufanya hivyo. Angalia sasa, lakini Mungu hudhirishwa katika tabia. Wana uzuri wa kutamania, lakini paawaekuwa na utu kama wake duniani. Tunaona leo kwamba tabia ya kanisa Shetani na kundi lake kutafuta makanisa makubwa yanayovutia mambo mazuri. Hilo ndilo ulimwengu unaangalia leo, ni mchungaji wakati maarufu fulani na fulani, kati kweli kweli na mchamungu anatoka akiwa ana ma na macho yake makubwa na mambo kama hayo wanaowica huo urembo, bali watakatifu halisi wa Mungu kutafuta tabia ya neno lililodhibitishwa. Hivyo ndivyo watakatifu walivyofanya siku vile walipomwona Yesu, hakuna kitu ukimtazama, bali waliona Mungu alikuwa ndani yake, waliona Mungu alikuwa pamoja naye. Hivyo ndivyo ambavyo hao Joabu na watu wake waliokuwa pamoja na Daudi mdogo waliona yule mtu aliyekuwa ndani yake, wanaona kwamba Mungu alikuwa ndani yake, nao walijua siku moja atapata mamlaka. Wao mmoja wao hao duu wengine watano watanowaoreati akiwa peke yake, wengine aliwaua watu wa mia tatu wakati baadhi wanawake walikuwa wakichuma haragwe chakula cha mchana na jeshi lilikuwa limeenda zake naye alichukua mkuki na kuwa watu mia tatu watu list? Rabia, kwa nini? Waka karibu na dai. Wao walijua upako ulikuwa juu yake. Pia walijua atapata mamlaka. Chali ya kanisa leo, hii ambalo sasa mama na neno, tunajua hilo liko kidhibitishwa. Tunajua hilo atapata mamlaka siku moja. Na sasa naye alikuwa mtumishi kutoka mataifa mengine. Lakini walijua atatawala. Wewe yeye atatawala pia. Kwa hiyo tunachukua neno lile na kusema hapo hapo haiduru ina gharimu niiawata wakatakata lisi au kuruka shimoni na kuwatinda kama mmoja alivyofanya, tutaenda kwa sababu vyovyote, sababu ndivyo ndivyo Mungu alivyopanga. bisi utafuta tabia aa, unaweza kuniuliza kwa nini yeye alimruhusu yeye atengeneze namna hiiaka wakati mrefu sana, kwa sababu ninayo mengi zaidi ya kusema hapa. Kwa nini Swali inaweza basi, kwa nini Mungu alimfanya mwanamke huyu hii? Kwa nini yeye alimruhusu awe hivyo? Ilikuwa kwa ajili ya uradhi wa mapenzi yake. Sasa sure. Kama so, mnataka so, so, yako dakika moja, dakika moja tu kuonyesha jambo fulani jinsi Mungu ataendavyo mambo haya, kama mnataka kulisoma na tunaweza kuona hapa ambalo pleasure. Mungu hutenda kwa uradhi wa mapenzi yake mwenyewe. Warumi tisa kumi na nne seme nini? So basi, kuna udhalimu mbele za Mungu wakati yeye alipomchagua Esau au alipomchagua Yakobo na kumkataa Esau, kabla ya mmoja wa wavulana wote wawili kuweza kuwa na haki ya kuchagua mwenyewe, wala mmoja wao, kabla hawajazaliwa wangali katika tumbo ya uzazi wa mama yao. Mungu alisema, "Namchukia Ezau, nampende Yakobo." Naona. Kwa nini? Ana mwambia Musa, "Nikamrehemu yeye, nimrehemuye, nimhurumia yeye, mhurumiaye, kumrehemu umrehemu na watakaya kumfanya mgumu kumfanya mgumu. Basi wewe utaniambia, mbona basi angali akilaumu? Kwa maana ni nani ameshindana na kusitaki la sivyo? Lasivyo binadamu ewe, unani unayemjibu Mungu? E kitu kilichoumba kimwambie yeye aliyekiumba, wani kuniumba hivyo au mzinyazije ana amri juu ya udongo, kwa fungu moja la udongo, kuumba chombo kimoja kiwe cha heshima na kimoja kiwe hakina heshima? Nini basi ikiwa Mungu kwa kutaka kuionyesha adhabu yake na kuudhihirisha uweza wake, uvumilivu mwingi alichukuliana na vile vyombo vya ghadhabu vilivyofanya tayari kwa uharibifu, ili audhihirishe wingi wa utukufu wake katika vile vyombo vya rehema alivyovitengeneza tangu zamani vipate utukufu. Mungu alifanya hivyo, ilimbidi kulifanya hilo namna hii, lilibidi iwepo. Mungu alifanya hivyo, ilimbidi kulifanya hilo namna hii, ilibidi iwepo. Basi sikilizeni sasa, kwa yapata jeka tano, nataka kuwaonyesheni kitu fulani. Mungu ni nini? Mungu ni milele mkuu huko nyuma sana, kabla ya mwanzo kuweko, yeye hata hakuwa Mungu. Ulijua hivyo? Mungu ni kitu kinachoabudiwa, na hapakuwa na chochote kumwabudu. Kumwabudi yeye aliishi peke yake, na ndani yake ikuwemo sifa. Sifa ni nini? Wazo, utapata kitu kinachohusiana na somo la usiku wa leo. Galia yeye, alikuwa na sifa zake ambazo ndani zilikuwa ndani yake, ilikuwemo ndani yake kuwa Baba likuwemo ndani yake kuwa Mungu, likuwemo ndani yake kuwa mwana, likuwemo ndani yake kuwa likuwemo ndani yake kuwa mponya. Mambo yote haya hapa yanaonyesha sifa zake. Hakuna lililotoka katika utaratibu. Unafikiri Mungu hakuona mwisho toka mwanzo? Hakika yeye aliuona. Hakuna chochote kisichotoka kwenye utaratibu, ni kuonyesha tu sifa zake. Sasa yeye angeweza kuwa mwenye haki na kumfanya mtu kuanguka ili mlazimu kumweka kwenye msingi wa usawa, wauru wa uhuru wa kuchagua, lakini akijua angeanguka. Eye hawezi kuwa mokozi asipokuwa kitu fulani kimepotea. Hawezi kuwa mponya asipokuwa kitu fulani ni kigonjwa. Ilibidi mambo haya yawe hivyo. Mungu aliyafanya hivyo ili kwamba sifa zake kuu ziweze kuonyeshwa kama azinge kuwepo jambo hilo yeye, kama azingekuwa mwokozi. Bali tunajua yeye alikuwa hata kabla ya wakati kuwepo, yeye alikuwa mwokozi, alikuwa mwokozi. So kwa hiyo lazima kiwepo kitu fulani kilichopotea. Itakuwaje kama akikichukua na kukipoteza kuzidi tu akiokoe? Basi si haki kwa hukumu yake, asingeweza kumpeleka mtu kuzimuni na awe mwenye haki, ni mwema, pole, mkweli, mwaminivu, naye kimku kikuu, yeye hangekuwa anajipinga mwenyewe. So kwa hiyo, ili mbidi amweke mtuingi hapa, akufanya awe na uhuru, akchagulia kusudi, apate akijua, apate kuanguka. Na mtu huyo katika mfano wake mwenyewe angewezaje kuanguka? Sasa unaona nuru ya mchana. So kwa hiyo ilimbidi atengeneza kitu kilichotoka kwa kingine ki right, kili kitu fulani kutoka kile cha uumbaji wa asili. Sasa unaliona hilo, unaona haya, basi anaona, basi, hicho ndicho kilichoanguka, alikitengeneza akijua kitaanguka, na kimewekwa mikononi mwa Shetani, kwa chombo kisicho cha heshima. Heshima, okay. Imewako wapi? No. Leo hebu fikiria jambo hili, so angalia kwa makini sasa. Basi tena kusudi la kutengenezwa namna hii na sio kama jike wengine. Kwa nini mwanamke kutengenezwa hivyo design? So na sio jike wengine, kuna hata mmoja wa hao jike wengine aliyetengenezwa hivyo? Hawako hivyo leo, hawawezi wakuwa, hawajaomba jinsi hiyo, hawawezi kufanya hivyo ni basi hakulifanya jike hili mwanamke kama tu jike wengine, ili awe tu vile vile. Angeweza kulea watoto wake, ndipo angempata mwewe kuishi na, ifikapo wakati wa mtoto wake angempata mtoto wake. Ona kwa nini yeye alimfanya jinsi hii, kusema maneno haya. Nani naelewa abalo nalizungumzia, sivyo? Kama naweza kuelewa, emeni ami, ndiyo. Unaona kuna wasichana wadogo wanaofika hapa. kulijua hili mpaka hivi majuzi. Kwa nini yeye hakumfanya yeye hivyo hapo mwanzo kama njike wake wengine? Kwa sababu isingekuwa desii yake, yeye ni chemchemi ya usadhi wote. Hiyo ndiyo sababu ilimbidi yeye kumwachia shetani ampate jambo lile shetani alilotenda katika upotovu. Kiumbe kama hicho kingekuwa kisingempasa yeye jinsi kilivyo kusudiwa awali, kuwa kazi zake zote alizo buni yeye hapo awali siko katika mwendeleo. Kazi zake zote za awali zilikuwa katika mwendeleo, mba jike, mba dume, naona ombejike, mba dume, kila kitu katika mwendeleo. Maumbile yote yako katika mwendeleo. Ee, kuna kufa, inaingia nini kama tu mauti kuzikwa ufufuo, somvu shuka chini kutoka kwenye mti, unaangusha jani lake, unarudi tena mwaka ufuatao na ufufuo wa jani jipya. Unaona inalomaanisha la kitu ama maumbile ya Mungu yote yako katika mwendeleo, katika umoja, na hapa hapana mmoja aliyetengenezwa nje ya mwendeleo wa Mungu. Maumbile ya mimbwa hivi kwamba hayawezi kufanya dhambi, fikiria wa wakike lakini huyu mwanamke anaona zile dalili zote zenyewe zinaonyesha nyuma kule, kile kilichokuwa katika nia ya Mungu, ingeweza kuchukua saa moja au mbili na kulivunja vunja hilo. Anamke akakifanya kiumbe hiki kwa njia hiyo, yeye alikifanya kiumbe hiki, kisha akakilia ili shetani hawezi kupata naye, akakipata. Angalia, anaye afadhali akimbilia msalabani. Like man, kama mwanamume pia angalia. Maumbile yote huenda katika mwendeleo. Kama yeye angelimuomba mwanamke katika umbaji ule ule wa asili, oh, kusingekuwa na dhambi, kwa sababu mwanamke asingeweza kutenda yeah, hivyo asingeweza kutenda hivi. Ye ni upotovu wa uumbaji wa asili iyo. Hivyo dhambi zote ni upotovu wa kweli ya asili wango ni nini? ni kweli iliyopotoshwa. Uzinzi ni nini? ni kitendo sahihi kilichopotoshwa. Kwa hiyo hapo kiumbe kile kilichopotoshwa, hilo hapo jambo zima lililopotoshwa, hilo jambo zima linaendelezwa -E. kwa herufi D H A M B I imekaa pale pale, ndiyo maana swali hili ni kuu sana Kipande tu, kipande kidogo kilichofanywa kwa mwanamume kumdanganya Mungu alifanya, imedhibitishwa hapa hapa. Hilo ndilo kusudi la kumfanya mwanamke, mwanamke mzinzi, hicho kitu duni sana kinachoweza kuwaziwa duniani thamani. Kwa hili enyi mabibi, yeye si kitu ila pipa la binadamu la takataka, maonyesho ya zinaa. Hivyo ndivyo tu walivyo, wa mwanamke mzinzi ni pipa la uchavu wa zinaa za binadamu ambao vinyaa, uchavu, upotovu na vinyaa vya hali ya chini sana humwagwa kwake. Ametengenezwa jinsi hii kwa nini? Kwa kudanganyia biladhami ambayo iliwahi kuwepo duniani ilisababishwa na mwanamke na uh, tanganuzi aliyotoka Chicago, uh, Chicago uh, punde uh, mwa uh, mwanamke uh, aliandika uh, na tarahii, kikosi cha polisi walifuatilia Marekani katika miji ya Marekani kwamba asilimia tisini na nane ya kila uvunjaji wa sheria ambao uliwahi kutenda katika Marekani ulikuwa aidha No, na mwanamke ndani yake au nyuma yake. Sasa inasema yote haya ili kufikia jambo moja hapa mwishoni, ili kwamba mweze kuona kuna nini ninipate, kama alivyomdanganya Adamu mwanzoni kumwambia kwamba lile tendo lilikuwa la kupendeza na kadhalika, ili kumdanganya na kumwondoa kutoka kwenye nini. Ndivyo kanisa linavyofanya leo, jambo lile lile baada um, so no, ba ya hilo akawa mtawala wake, apate kutawala sasa. Ni tofauti jinsi gani leo hii katika siku hizi za mawazi, badala ya mwanamume kuwa mtawala wake mwanamke, sure. amekuwa mungu wake hakika. Ah, yeye anamtawala, na unaweza labda kuelewa sema jambo ambalo imekuwa nikekemea na urembo wake na kwa utawala wake, wasina umbo lake alilopewa na shetani. Uundaji wa pembeni ambao aliufanya shetani, ametumwa kuwadanganya wana wa Mungu, naye anaweza kuwapeperusha wengi wao kuzimuni kuliko chombo chochote alichonacho shetani. Hiyo ni kweli kabisa. Nazungumza juu ya walio wazinzi. Sasa sio ninyi, akina na dada hapa, mahali penu mahali sahihi na madarika chache katika neno la Mungu hapa kuwepo katika pango wa Mungu tangu mwanzoni. Sasa kutenda Jesus hili leo, mungu wa Marekani ni nini? Unakumbuka kule maskanini miaka mingi iliyopita, nilihubiri juu ya hilo. Mungu wa siku hizi maskini, kipusa anayeketi pale akiwa amejipodoa na nguo amevuta juu ya magoti yake na mambo kama hayo, nilisema tazameni mungu wenu. Hiyo ni kweli, katika kila tangazo yuko mtaani vivo hivyo. It's ni chombo cha shetani tangu mwanzo. Yesu anasema, unaona? unaona kwamba ndivyo ilivyo sasa na tangu mwanzo the... na yale yeye anaozungumzia sasa, kwa shenzi walikuwa wanamfanya yeye mungu you know not... Unajua hivyo, mungu wa kike la shaka wanamfanya mungu wa kike, kwani walikuwa wanajuana kimwili katika ibada zao. Walidai kwamba ya, alikuwa muumba katika tumbo lake la uzazi alibeba mbegu na aliumba. Huo ni uongo. Kuna muumba mmoja tu, huyo ni Mungu. Lakini unakumbuka Paulo pale ana Waefeso Efeso, sanamu ya mwamba kasema, mungu wa kike wa mbinguni ametupa chini. Huoni jinsi ilivyo ibada ya kishenzi? Na sisi bila habari tunarukia moja kwa moja kwenye ibada ya kishenzi, tena kwa wanawake, kiumbe duni sana duniani, kumwabudu mwanamke. Atampeperusha mwanamume atakavyo, na hajui urembo huo wote wa nchi, kwamba kuzimu kuma upande wa ndani n alisema yeye lango lake ni malango ya kuzimu. Sasa tunaona wasiwazi hapa, balo Yesu alizungumzia katika Ufunuo sura ya pili na ya kumi na tano kuhusu fundisho la Unikolai kuja kwa kanisa lile likijiondoa kwenye neno. Pia tunaweza kuona hapa wasiwazi vipindiinvya r na vichafu kwenye televisheni vya maukia wa zinaa wa Hollywood. Unaweza kuona uchafu wa mji huu wakati watoto hawa maskini, wasichana wadogo, wakitangatanga mitaani hapa wakiwa na nguo fupi sana zilizobana, wakienda na hatua za madaha, na kuna baridi ya kutosha kuwakandamiza hata wapi. Hawajui kwamba huyo ni ibilisi anayefanya hivyo. Utaingiza jambo fulani punde sipunde, bwana akipenda. Sasa unawaona Nikolai, unaona lao fundisho lao, unawaona vizura matineja wanavyowaita, hawa wenda uchi mitaani, oa kwenda kwenye maonyesho fulani machafu pembeni, kutazama mwanamke ativunguo ungua, tu macho yako angalia mitaani, ni hilo tu likubidilo kutenda sasa, ila kitu uchi hakika wanalipenda. Kwa sababu gani? kutamanisha kubemba, hicho ndicho kitu pekee anachoweza kutendea jambo hilo. Anafanya hivyo kwa sababu yeye ni mchafu, anafanya hivyo kwa sababu ametengeneza namna hiyo. Hatambui kwamba yeye ni chombo katika mikono ya Shetani. Hata katika shule zetu leo wanafundisha zinaa ule ni mwengu wetu ulioza wa kumwabudu mwanam a. Hawataki kuamini jambo hilo, wanasimama na kuimba wimbo fulani nakadhalika, siku moja na kuondoka kwenda na wanawake zurula zurula usiku kucha, wakati machoni pa Mungu neno yeye ni duni kuliko wanyama wote ambao Mungu ameweka duniani. Angalia, hiyo ndio sababu are. Mungu anamkataza kufundisha neno lake, hiyo ni kweli. Mozeo wa kwanza bili tisa kumi na tano, si mwanamke ruhusa ya kufundisha au kujitwalia <repecansia> mamlaka yoyote and na pia Wakorintho wa kwanza kumi na nne, thelathini na nne, wanawake wenu na wanyamazi katika makanisa, maana hawana ruhusa kunena, pia yanena Torati nayo lakini leo kaisa limefanya nini? Wanawafanya wachungaji wa ncilisti, wakati Biblia katakata inakataza jambo hilo, na Biblia inasema kama vile torati inavyo nayo kulifanya liende katika mwendeleo, jambo hilo lote, kama tu alivyokuwa mwanakondoo usiku uliopita. Mahali pekee pa kuabudia chini ya damu iliyomwagika ya mwanakondoo, ndipo mahali pekee leo katika Kristo ya pekee ya kufanya nini? Kuingia katika yeye, hapo ndipo mahali pekee pa kuabudia. Siku zote imekuwa jinsi hii, mahali pekee pa kuabudia ni chini ya damu iliyomwagika. Kwa hiyo sasa tunaona picha nzima ya jambo hilo ikijifunua kwetu. huyo hapo, hiyo ndio sababu Mungu hata mruhusu kufundisha, hata mruhusu kufanya kitu chochote kanisani isipokuwa kuketi kimya na uso uliotiwa utaji. Sasa je, unaweza kuona kwa nini nimeyasema mambo haya na kutenda mambo ambayo mbayo, nimetenda nikijua yote haya moyoni mwangu, wa ndugu wa dada, najua wa dada, mimi ni mnapo mahali peli, hebu kidogo na tabia nzuri sana ambayo Mungu anaweza kufinyanga ndani yenu, lakini najaribu kuzungumzia upande ule mwingine kuonyesha hasa mlivyokuwa mwanzoni. Walituambia rudini mwanzo kuchunguza hilo hilo, ndilo tunalofanya sasa. Inabidi kugonga sehemu muhimu katika mengi ya mambo haya, nami natumaini mtaelewa hilo. Nani watu ambao mtakuwa mkisikiliza kanda hii, natumaini mtaelewa. Rudini tu kule nyuma, ni kuonyesha tu kwamba Yesu alisema rudini nyuma, tangu mwanzo na achunguzeni, davuteni mambo yote, hairudini nyumba mwanzoni, inayoweza kuona leo. Mbona watu wanasema mimi ni, ni, ni mchukia wanawake? Hilo ni mbali na ukweli, siwachukii. Waniita mchukia wanawake, kumbuka walimwita Paulo mchukia wanawake. Du, mwanamke si muda mrefu uliopita alisema oo, uko a... kama mzee Paulo alichofanya tu ni kutuonea sisi wanawake. mtakatifu wa Mungu ambaye aliruhusiwa kuandika Biblia, agano jipya na mnapinga maneno yake. Alisema kama malaika kutoka mbinguni atafundisha kitu kingine chochote kuliko hiki ambacho nimenena, naalaaniwe. Licha ya mhubiri fulani mwanamke sema alia alikuwa mchukia wanawake. Yeye hakuwa mchukia wanawake, wanawake alisi, yeye hakuwapenda tu hao maYezebeli kama hivyo ndivyo ilivyo, basi lazima Mungu awe namna ile ile, kwa sababu yeye ni neno lile lilokuja kwa manabii. Kwa hiyo lazima iwe Mungu namna ile ile. Kwa hiyo, unaona, yeye hujua uumbaji wa asili tangu mwanzo. Yeye alisema tangu mwanzo walikuwa manabii ambao walijiliwa na neno, na yeye alimfanya mwanamke kwa ajili ya mwanamume na sio mwanamume kwa ajili ya mwanamke. Unajua hivyo kwamba mwanamke aliumba kwa ajili ya mwanamume na sio mwanamume kwa ajili man ya mwanamke. Wangapi wanajua hivyo? Sema alipewa mahali fulani katika mwanamume kabla ya kule kuanguka, kuwa sawa juu ya maumbile yote, lakini baada ya kule kuanguka sasa. Hapa nalileta lile somo tena, bali baada ya kule kuanguka alikuwa mtawala wake, shati anyamaza katika mambo yote. Sasa baada ya ule mwanzo wa asili kupita, Yesu alisema tangu mwanzo haikuwa hivi. Hapo ndipo wakati ulipoanza wakati Mungu alipofanya mwanzo katika uumbaji wake wa asili. Wote ambao wanaelewa waseme hapo ha. mwanzo wa Mungu aliumba kimoja tu cha kiume na kimoja cha kike, lakini basi mwanamke aliumba tofauti na wanyama, wanyama wengine wa wote apate kudanganya Ataangalia, sa sasa, tangu mwanzo haikuwa hivi aliumbwa, kama ang, angekaa katika hali ya asili, asingesababisha kamwe anguko lolote, bali alizobabisha kule kuanguka na furupu ambalo lifunja maendeleo watu wa Mungu na kutupilia kifo, huzuni na chochote kile duniani, alifanywa jinsi hiyo. Sasa, sasa Now, baada ya mwanzo, baada ya mwanzo, baada ya wakati kwanza, nyuma huko ulikuwepo umilele, umekwisha no, no, Angalia, baada ya anguko hilo kusababishwa na Hawa, fall, baada ya anguko hilo alikuwepo na haja ya kufanya agano jingine sasa hili, lakini nitawapa maandiko kudhibitisha kwamba hii ni kweli ataangalia baada ya kule kuanguka. Yesu alisema Mungu hapo mwanzoni alikiumba kimoja cha kila aina i baada ya kuanguka sasa, tunakuja hapo, iagano lilikuwa la usawa, bali sasa baada ya kule kuanguka, kuna gano jingine lililofanya mwanamke hakuwa tena mtawala pamoja na mwanamume. Kila mmoja lazima awe na jana tofauti. Hebu tuone kama hiyo ni kweli. Hebu tuchukue Mwanzo tatu, tuone kama hili ni kweli. Sasa tunapoendelea, sababu tunataka kuwa na uhakika kuhusu mambo hayo yanafundishwa na kuonyeshwa ni kweli kabisa. Kwa hiyo labda hapa hapa kidogo, kwa sababu hatuko mahali mbali sana na mwisho sana, ili kumalizia ya somo hili, huonyesha kwa nini na vipi kuhusu talaka na kadhaa na Genesis. Sasa katika sura ya tatu sasa na sura ya tatu ya kumi na sita hebu tuanzie kwenye aya ya kumi Nami taweka uadui kati yako na huyo mwanamke na kati ya uzao wako na uzao wa mwanamke, na huo utakuponda kichwa, na wewe utamponda kisiginole. Ahadi atakuja kupitia mwanamke yule, masii ukomboa. Akamwambia mwanamke, ataangalia sasa. Kuna agano na nyoka ambapo walikuwa sawa hapo kabla, hapo mwanzoni, au kabla ya mwanzo. Akamwambia mwanamke atikatakuigishia uchungu wako na kuzaa kwako, kwa uchungu wewe utazaa watoto, tamaa yako itakuwa kwa mumeo, naye atakutawala. Wao sio sawa tena, sasa mwanamke amegeuka moja kwa moja, naye ndiye mtawala. Akamwambia Adamu, kwa kuwa umeisikiliza sauti ya mke wako ukala matunda ya mti ambao nikuagiza nikisema usi yale Christ. adi imelaaniwa? ni Adamu amelaaniwa? Sasa adi imelaaniwa, so kwa ajili yako, kwa uchungu utakula chakula, mazao yake zote za maisha yako, chongoma na miiba zalia nawe utakula boga za kondeni na kwa jasho la uso wako utakula chakula, hata uirudie ambayo katika hiyo, katika hiyo ulitwaliwa, na kwa maana umavumbi wewe, nawe mavumbini utarudi. Maagano mawili, maagano mawili. Sasa jambo hili linamaliza ule mwanzo wa yote aliyosema Yesu, tangu mwanzo haikuwa hii. We got another covenant now. Kuna agano jingine sasa. Angalia, ni agano jingine sasa. Kuna agano kilichoumbwa na kilichotolewa kwa kilichoumbwa. Angalia, ile anguko ilisababisha shida, mauti kwa kila kiumbe cha uumbaji, ikaleta tofauti katika maumbile yote. Sasa tuangalie alichosema Yesu kuhusu, tangu mwanzo haikuwa hii. Sasa not... siyo hivyo tangu ni sasa, ni baada ya ule mwanzo. Sasa kuna agano, kwanza ilikuwa tu agano Adamu na Hawa, walikuwa sawa mwanamume mmoja mwanamke mmoja a, mwanamke akatenda dhambi na anatenda nini hilo, liliwatupa wote mauti na ilimbidi Mungu afanye agano kwake, agano jingine ilipaka hapa ka Mwanzo tatu kumi na sita alifanya agano lingine sasa. Ulimwengu yabidi ujazwe watu tena, sio kwa uumbaji wa asili wa Mungu kama hapo mwanzo, sio kwa uumbaji wa asili lakini kwa tamaa ya kujuana kimwili ah, hilo itashughulikia ule mwanzo, sivyo? kwepo mwanaume mmoja na mwanamke mmoja. Mmoja cha kiume kimoja cha kike. Bali hapo alipovuka mstari ule na kuleta dhambi hii, sasa ulimwengu wabidi ujazi watu tena kwa kujuana kimwili, sio kwa umbaji, kwa kujuana kimwili. aona mwanamke alipo sasa lakini hivyo ndivyo dunia inavyojaza watu leo kwa njia ya wanawake. Hiyo ndio sababu ili mbidi Yesu aje kwa njia ya mwanamke kuirudisha kwenye mwanzo wake wa asili tena. tena bila tamaa ya kujuana kimwili, yeye amezaliwa kibikira kini. Haleluya, utakuja wakati ambapo haitakuwa tena kujuana kimwili, lakini Mungu ataisha watoto wake toka kwenye mapumbi ya adhi iwe he, that's that's kama ilivyokuwa hapo awali si kwa njia ya mwanamke yoyote, lakini kwandatongo na nuru za ulimwengu na eori yeye ataamba tena time. Time. kama alivyomfanya Adamu mara ya kwanza, hilo kwa njia ya Mungu kujifanya mtu na kuja ulimwenguni kushuhudia kufa kupitia mwanamke huyu. Hazo ni wakati wa jaribiwa. Aa, sasa unaona basi baada ya mwanzo ikawa kitu kingine kiliingia sasa, ili itawashtueni. Je, imechoka? Hebu ketini kimya kidogo zaidi. Agano maradufu lilipofanywa na mwanaume na mwanamke kwa kujuana kimwili, agano jingine kabisa, ili lile agano la hapo awali, bali agano jingine sasa. Ni nini kinaingizwa kuoa wake wengi katika wote basi, baada ya ule mwanzo kuoa wake wengi. Oh, kuliingizwa katika wanadamu na wanyama pia, baada God, ya ule mwanzo kule kuanguka. Mungu sasa anaweka asili mpya tena iliyo hafifu kwa kujuana kimwili kundi nzima la ng'ombe Tattles. ng'ombe Tattles. wa kike kundi moja uwanja mzima wa kuku, hiyo ni kweli audi mmoja aliye upendeza moyo wa wake, akiwa na wake mia tano na watoto mia moja waliozaliwa katika mwaka mmoja na wanawake mbalimbali, mtu aliyeupendeza moyo wake Mungu, mkulima mmoja na wake elfu moja Anaketi kwenye kiti chake. Hana huyo Daudi mtu aliyeupendeza moyo wake Mungu alikuwa na wake mia tano naona inalomaanisha Daudi alikuwa na wake mia tano Sulemani na evu wake na Sulemani mwana wa Daudi kimwili, ambaye anawakilisha Yesu Kristo mwana wa Daudi kiroho, lakini hayo ni maisha ya kawaida That's maisha so kimi, haya atakuwa kiroho yaliyoumbwa. Kwa nini? Unaona, ndivyo alivyokuwa hapo mwanzo, lakini si sasa. Katika maisha haya tunayoishi tunayoishi sasa, angalia lote ya mioyoni mwenu, lakini hana mmoja kwa wanawake. Angalia weza hata kuwa na mwanamume mmoja zaidi. Mwanamume ndiye kiumbe cha asili si mwanamke hapana, no, mmoja you know, wa hawa wanawake angaliweza kuwa na mwanamume mmoja zaidi, lakini huyu mwanamume mmoja angaliweza kuwa na wake elfu moja. Hilo ni bwana asema hivi, hilo ni Biblia. Nimerejea nyuma, nikachukua wakati wangu, nikawaonyesha nyuma huko kile kilichoanza, yale aliyosema Yesu. Sasa naliona dairi aliweza kuwa na wengi, ilikuwa tu kwa ajili ya Israeli. Nini ati nini, alipomchukua Sara katika njiwa pilisi na kuweko na mbome nini kule, aliyeitwa Abimeleki. Sara alikuwa na umri wa miaka mia mojabu, lakini alikuwa amebadilishwa akawa mwanamke kijana, alikuwa ah, amefanywa mrembo. Unajua hivyo. Basi Ameleki alimtaka awe mke wake. Nakumbuka ujumbe wangu juu yake. Meleki alitaka kumchukua Sara awe mkewe, pengine alikuwa na wake chungu nzima, lakini kumchukua kama ameolewa na Ibrahimu. Kwa hiyo Ibrahimu akamwambia Sara, sema kwamba wewe ni kaka yangu, kwa sababu ataniua ili akupate wewe. Kwa nini akumfukuza kiu Ibrahimu atoke nyinjini na amchukue mkewe na aendelee tunaona mauti yalisababishwa, mauti chanjo chake dhambi ya mwanamke alikuja kwa njia ya mwanamke na sio mwanamume, kwa njia yake ya kuishi maisha yake na kwa yeye kuja mauti yote. Njia yake ya kutoa uhai ni mauti. Ndio ngapi wanaojua, ajibu kumi na nne kama unataka Kweli basi, utala mti wa uzima ambalo ulikuwa katika bustani ya Edeni ni Kristo. Alikuja kwa njia ya mwanamke, ya mwanaume katika ule uumbaji wa asili kukaja uzima mwanamke ni mauti. Kuzaliwa na Kristo ni uzima uzima. Sasa unaona ambako miungu wa kike waliko kwenda Adamu wa kwanza na Hawa walikuwa mfano wa Adamu na Hawa wa pili. Unaona, kuna kuongezeka. Sasa, kuongezeka kwa Adamu na Hawa kulikuwa kwa njia ya kujiona kimwili, walimfanya mwanamume na mwanamke kama yeye alivyowaumba viumbe vyake vingine, unaona. Unataka kusoma hilo aia, katika Walawi, mambo ya Walawi ishirini na moja saba kiele arobaini na nne ishirini na mbili na itakuonyesha kwamba ukuani hakupazwa mwanamke ambaye ameguzwa na mwanamume. Mfano huu ni wa bibi harusi bikira wa Yesu Kristo, kwa sababu walishughulikia ule moto wa Mungu. Makuhani walifanya hivyo, wana wa Haruni, wakati wa kusoma hayo yote na kutoka ifikapo Uh, hatuzuri uh, tungali tuna dakika ishirini, nao ni wana wa Haruni ambao walioshughulikia moto, so, so so wa Mungu. Kwa hiyo wangeweza kuwa mwanamke ambaye aliguzwa na mwanamume mwingine. Mungu asiyebadilika alisema hivi, wangeweza kuwa mwanamke mwingine, mwanamke aliyekuzwa na mwanamume, ikionyesha kwa mfano hapa, kama unataka kuliona kwamba kanisa la Mungu aliye hai, neno safi la Mungu izilogoshiwa mtu akimwacha mkewe isipokuwa habari ya usherati amfanya kuwa mzini. Naona mtu akimwacha mkewe isipokuwa habari ya usherati anamfanya kuwa mzini. Kwa nini? Ataolewa tena na mtu anayemoa, yule aliyeachwa alifanya uzini. Naona anamume aliye hai, kwa hiyo hakuna mwanamume awezaye kumoa Sio mwanamume inavyosema Biblia hasa amfanya mwanamke, haikuwa na dhidi ya mwanamume kuoa tena, bali mwanamke. Kwa nini? Kristo katika mfano alia inasema kwamba mwanamume hawezi kuoa tena ila bikira tu. Mume anaweza kuoa tena, anaweza kuoa tena kama ni bikira, bali hawezi kuoa mke wa mtu mwingine, la hasha kama yeye akioa mwanamke aliyetalikiwa anaishi katika uzinzi. Yani, yeye ni nani? He alisema mtu akimwoa yule aliyeachwa anaishi katika uzinzi. Haya basi, kio hawa waliotalikiwa, angalia hilo la asili nyuma kule, tangu mwanzo. Sasa oa tena. Sasa angalia, mwanamume anaweza, bali mwanamke awezi kama Daudi, kama Sulemani, kama mwendeleo wa Bibilia zima sasa vile vile kama Daudi na wengineo. Sasa unaona? Katika Wakorintho wa kwanza, 17, notice, saba kumi, angalia Paulo anaamuru mke ambaye ambaye anamtaliki mume akae peke yake au akapatanishwe, sio kuolewa tena. Hampasa yeye abaki peke yake au apatalishwe tena, mwenyewe hawezi kuolewa tena, lazima abaki peke yake. Akiniangalia hakunena kuhusu mwanamume. Unaona, huwezi kulifanya neno lengine uongo tangu mwanzo. Sheria ya kujuana kimwili kwa wanawake wengi. Sasa neno la Mungu linapatana na maumbile ya Mungu, iko katika mwendeleo kama vile kuna itikadi moja ilienda mashariki na nyingine ikaenda magharibi. Kwenye jambo hilo, ya kubidi urudi kwenye ukweli, utambue ilivyo, siku zote imekuwa hivyo. Hilo ndilo agano la kawaida la Mungu tangu mwanzo, kwanza, kabla ya mwanzo. Tangu mwanzo ilikuwa tu na mmoja kwa mmoja. Baada ya dhambi kuingia, ndipo ilipokuwepo na mwanamume moja na kundi la wanawake inakwenda hivyo katika maumbile. Kila mnyama na wanadamu, na mwili wa kawaida ni mnyama, ni jamii ya wanyama wanyonyeshao watoto wao. Tunajua hivyo, si zote naona, na yote ni maumbile ya Mungu katika mwendeleo nisaza. Kwa kuwa zile muhuri zimefunguliwa, wa kweli anatuongoza kwenye neno. Hilo inaelekezea kwa nini makovu yote yamekuwepo katika nyakati zote, kwa sababu zile muhuri hazikuwa zimefunguliwa. Ile alikuwa limefunuliwa ni kweli zalia, wewe huwezi kuvifanya vivuli viidihirike, kama nilivyowahubiria usiku uliopita kuhusu kivuli kuvuka, sababu kinapaswa kije, sawa atikanaje kuwa na kivuli cha ndovu kikiza kupita kee, sababu ndipo pandikizi la mtu mwembamba well liwe hilo, yule ndovu au yule ndovu kuwa ndiye pandikizi la mtu mwembamba. Sasa hebu uliangalia katika mfano halisi sasa. Kuna mwanamke wa kweli, mwanamke wa kweli bikira, ambaye huolewa na mmewe na anaishi naye, ni kitu kilichobarikiwa kwa mwanamume kama Mungu aliweza kumpa mwanao kitu kizuri zaidi kuliko mke, ange mpa yeye hicho. Lakini ametengenezwa awe wa kutamanisha, na hakuna kiumbe kingine duniani kilichotengenezwa no, no, namna hiyo. Hiyo ndio sababu unaona kule kuoa wake wengi, kwa sababu ya jambo hilo. Hicho ndicho kilichokuleta. Sasa angalia. Ndio sababu yeye alimwambia Adamu kabla ya kujuana kimwili, hakuja letwa au kuingizwa ongezekeni ukaejaze nchi, kati yeye bado alikuwa katika mwanzo, wakati alipokuwa bado vyote viwili, na wa kiume na wa kike, yeye mwenyewe ipo. Inaonyesha basi kwamba bibi harusi yabidi atoke kwenye neno kwa ongezeko la kiroho kuongezeka unaona, kuijaza in basi, katika kipindi cha zinaa, unaona, ile itikadi imevichanganyisha vitu hivyo viwili. Hiyo uwezi ukalitenda, ya kubidi ulirudishe kwenye ukweli wake hapo mwanzo. Hatimaye kutakuwepo na Bwana Yesu mmoja na bibi arusi wake wengi, umoja. Unaelewa? Katika ule utawala wa miaka elfu, akiwa na mke kama ilivyokuwa mwanzoni, aliyeumbwa kutoka ardhini kwa mkono wa Mungu Mwenyezi, katika ule ufufuo wa washiriki wengi asi i mwanawakeaimi kuwa hivyo joni katika Kristo, katika takataka za uchavu ule nje kule, bali maadamu wewe ni mshiriki tu wa kanisa ukijaribu kuishi maisha maadilifu na mazuri, wewe mwenyewe hutafaulu wala mwanamume hawezi kufanikiwa nje ya Kristo. Paulo alipoendelea kusema, lakini wapo katika Kristo hakuna mwanamume wala mwanamke, wote ni mmoja. Lakini kunyosha hii ndo anatolaka ili kwamba upate kujua lipi lilikuwa sahihi na lipi si sahihi. Sasa yeye anaonyesha hapa dhahiri katika vivuli hivi, kuna Kristo mmoja na washiriki wengi wa mke yule. Angalia, Anaweza kutuacha kwa ajili ya usinzi wa kiroho na mafundisho ya uongo wakati wowote atakao, lakini utathubutuje kujaribu kumwacha na ukafanikiwe? Mwanamume anaweza kumwacha mkewe na kuoa mwingine, bali so si mwanamke kumwacha mumewe na kuolewa na mwingine. Unaona vizuri vyote na mifano hapo vimelinganishwa vizuri kabisa ya kufundisha wala kutoa mamlaka yoyote bali awe katika utulivu. Yalisema anaweza ku... hata hivyo, si mwanamke ruhusa ya kufundisha, alge kufundisha. Alge alge wala kutoa mamlaka yoyote bali awe katika utulivu, maana Adamu ndiye aliumba kwanza na Hawa baadaye, wala Adamu hakudanganywa, lakini kiunda kilichotolewa kwa kingine kilidanganywa, lakini ataokolewa kama akiendelea katika utakasi na moyo wa kiasi na kuzaa watoto na yote hayo, kwa sababu basi hapo anakuwa sehemu ya mwanamume huyu. Kwa nini Ibrahimu? Kwa nini Mungu hakumuua Sara, akiketi pale pale akikana, na tena uongo hapo hapo mbele ya Mungu, eti pale, kama mwanadamu mwenye mwili akila mkate akinawaziwa y akasema kwani Sara alicheka? Nyuma kule upande wa nyuma nyuma yake katika hema, yeye hakuwa amemwona huyo mwanamke akisema hivi, awezekanaje mambo haya? Akasema sikusema hivyo, kama kuambia Mungu kwamba yeye ni mongo mbele zake. Lakini yeye hangemchukua nini? Yeye ni sehemu ya Ibrahimu, amin, hasingeweza kumdhuru, dio ya kumdhuru Ibrahimu. Kwa nini unajianika? i Hiyo sio kwa ajili ya starehe. Unajua, aa huku unakuwa nusu maiti kwa baridi, unapopaa kaptura. Unaona, haiwezi kuwa kwamba unastarehe, basi iafuuta kubali hivyo, lakini Biblia ndio inasema hivyo. Ni kweli, a mchafu aliye ndani yako utafi kuwa mchafu, lakini utambui kiroho umchafu kwa sababu unajionyesha mwenyewe mchafu sasa mwanamume magoti yake mazee machafu, eh, ma e wow, so na yenye mafundo. na kama karibu hakuwa na nguo zozote kamwe, isingeleta tofauti yoyote, mwili wake hautamanishi. Kwa nini? Alikuwa katika uumbaji wa asili, tabia ndivyo ilivyo. Lakini wewe ulitolewa kwa mwingine ukatamanishe Mungu tueloja ulimwengu uliojaa wanadambi. Nitafurahi utakapokwisha Tazama, yeye anaweza kumwacha mke wake wakati wowote apendao, lakini mkewe hawezi kumwacha yeye. Anaweza kunifanya yeye anaweza kunitupa mapuini wakati wowote anapoazia kunitupa, bali lo, afadhali kama nisijaribu kumtupa yeye pale. Nimekwisha, e, nani angeoa mwanamke yeyote yote ambaye hakuwa ameolewa. Angeoa mwanamke yeyote aliyetaka, kwani angeoa tu mwanamke ambaye alikuwa bikira, silemanibile Daudi alioa, jina lake alikuwa nani? Abigaili ambapo alikuwepo na aliyeitwa mpumbavu. Alikuwa mwanamke anayependeza naye akafa, dipo Abigaili akaolewa na Daudi. Alikuwa mfalme sio? Kwani unaona, kwa hiyo yeye akaoa lakini, kuani asingeweza kufanya hivyo, kwa sababu anamkaribia au alichukua mwanamke kuwa mke wake ambaye tayari alikuwa mke wa mtu mwingine. Kwa hiyo hiyo inaonyesha e bikira, kwa kisa la bwana Yesu Kristo, itambidi bibi harusi kuwa asiyegoshiwa neno, pasipo hata neno moja kukosekana mahali popote aki unaweza kuwazia bibi harusi isi moja ikolewa na jingine na kasoro kujua huyo hata kuwa bibi arusi wa Kristo, yeye ni mkamilifu eju neno kwa kila hali, hakuna neno moja linaloshindwa popote la galia. Yeye anaweza kumacha, lakini bibi arusi hawezi kumacha. Yeye yeye alifanya hivyo akalithibitisha katika siku ambapo Luther, Wesley na walipokataa kuendelea kuwa sehemu yake kwa kufanya mapenzi ya kiroho kusudi wapate mimba ya sehemu zaidi ya neno. Naelewa, alikataa kanisa la kiluteri lilikataa Kristo awe na tamaa zaidi kwake. Luther alikataa. Hebu niseme hivi, mtaniita mimi kitu so many, huh? haiduru hivyo ndivyo ilivyoleo kwa kila moja ya yanashindwa kulitwa neno yanamkataa Kristo. Na mwanamke yeyote ambaye anamkatalia mwanamume mtoto wake hana haki kuwa mke kwake. a alipomua Esta, kwa sababu malkia alikataa, alijipatia ingi wakati kulitukia nini? Wakati yeye alipokataa kutoka pamoja na mfalme na kumtii, ni jambo lile lile wa mwanamke ambaye anakataa kuwa mke kwa mumewe. Hivyo ilivyo kwa kanisa ambalo litakataa kuchukua mimba katika wakati ambao tunaishi sasa, kuwazaa watoto wa wakati huu. busu kumwacha yeye, alimwacha aliendelea kulifunua neno lake ule mwili na kumthibitisha yule yule, yeye mwenyewe wake, wameanza kwa namna fulani kufanana naye, kwa sababu hilo inakomaa sasa kabisa, au wanakuwa wana wa neno io wana wa kanisa, wana waneno biarusi atakuwa bibi mdogo waneno anayependeza asiyegoshiwa asiyeguzwa na dhehebu la mtu yoyote, na dhuria ya yoyote iliyoundwa na binadamu. takuwa bibi yarusi waneno asiyogoshiwa kabisa. Amina hey, amina maini. Unaelewa jambo hilo, ninyi mnaosikiliza kwenye redio? Atakuwa mbindi wa Mungu aliyepata mimba Naona jinsi mwanamke anavyoweza kuwa na heshima kubwa. Waona jinsi kanisa navyoweza kuwa kitu kikuu sana, lakini unaona ambako uchafu umelifikisha. Alafu kujaribu kulinganisha kanisa lile nje kule na kanisa hapa, huwezi kufanya hivyo. Jaribu kulinganisha kahaba wa mitaani na kanisa la Mungu aliye hai, au mwanamke, mwanamke halisi na kahaba. Kwa hili kuna mambo kama hayo, ni sheria ya Mungu, sheria ya kulinganisha Titajuaje jinsi ya kufurahia nuru ya mchana kama kuzinga kuwa na usiku? Tutajuaaje jinsi ya kufurahia jua kama kuzinga kuweko na mvua? Tutajuaje kufurahia na hiyo mwanamke halisi kama azinge kuwepo na aliye mchafu? Aliendelea kulifunua hilo, kulifunua eneno lake, lakini kwa mtu kati yetu anaye kumwacha yeye na kuolewa na mwingine wanawake baadhi ni mwanaume, na najua hamkubaliani nalo, sababu unajua huwezi kulificha hilo. Sasa hivi huwezi bali, hebu niwaonyesheni kila kama dayo ishirini na nane kumi na tisa ilisema, basi nendeni ukayafundisha mataifa yote, mkiwabatiza kwa jina la Baba na mwana na roho Mtakatifu. Na wakageuka, na kila mtu ambaye aliwahi kubatizwa alibatizwa kinyume chake wakabatiza katika jina lake Yesu Kristo. Kwani hata katika wakati wote wa Biblia na kwa miaka mia tatu baada ya wakati wa Biblia, mpaka lile baraza la Nikia ndipo walichukua mafundisho ya shati badala yake. unatofauti gani kama halijafunuliwa? Na je, unajua kitabu kizima Biblia yote ni ufunuo. Hivyo ndivyo inakubidi kujua ukweli, kati ya hili na lile kingine. Ni kwa sababu hiyo ni ufunuo, na ufunuo lazima upatane kabisa na neno, sio kinyume cha neno. Mapema mimi nilifunuliwa kwangu. Basi kama ni kinyume cha neno, haukuja kamwe kutoka kwa Mungu. Ndiyo ni kweli. Kama unataka kuchukua Mathayo ya kumi na sita kumi na nane Yesu alisema yeye mwenyewe kwamba kanisa zote kanisa lake litajengwa juu ya ufunuo wake wa kiroho ambaye ni neno. Nami nakwambia wewe kwamba wewe ni Petro na mwanadamu kamwe hazikufunulia hili bali Baba yangu aliye mbinguni amekufunulia hili na juu ya mwamba huu nazaniwa akizetu wa Katoliki pale tunasema ilijengwa juu ya Petro na mtume Petro. Kwa hiyo lani katika makubaliano ya kimitume uhalifa estandi walisema ilijengwa juu ya Yesu Kristo. Sikusudi niwe tofauti, lakini sukua tu yale yeye aliyosema. Yeye alisema mwili na damu hasikufunulia hili bali baba yangu aliye mbinguni amekufunulia hili ya mwamba huu ufunuo wa kiroho wa neno ni nini? Nitajenga uh, kanisa uh, ka langu, wala milango ya kuzimu haitaliangamiza wake pati, utaruhusiwa na mwanamume mwingine. Nitalijenga kanisa langu na milango ya kuzimu haiwezi kulitikiza kama Abili na Kaini katika bustani ya Edeni. Kaini alitoa mawazo yake mwenyewe. Anasema, tangalia, Mungu ni Mungu mzuri, yuko katika maumbile yote. Kwa hiyo, tutachukua maharagwe na kiasi gani? Tutachukua tutachukua na na maua gani? nitamtengenezea yeye madawa mazuri sana. Ilioni kanisa, piga magoti, alimwamini Mungu alimwabudu Mungu akanua mikono yake na akatoa sadaka hii. Alifanya kila kitu cha kidini ambacho Abili alikifanya madhabahu ya aligenga namna ile ile, lakini so wakati ya, ya bili alipoleta yake, alileta mwanakondoo asakaini. Alifikiria kwamba alipokuwa akifanya kinga kwa ajili ya dhambi, kwamba baba kwa yake na mama yake lazima alikula tunda, kama walivyofundishwa katika bustani ile. Ni ya pili, kwa ufunuo wa kiungu, alijua kwamba damu ndiyo iliyosababisha hilo k muo wa kiu ya Bibilia ilisema katika Wafurania sura ya kumi na mbili sura ya kumi na moja kwamba abiri kwa imani ufunuo alia Mungu sadaka iliyo bora kuliko ya Kaini, ambayo kwayo Mungu alishuhudia kwamba yeye alikuwa mwenye haki. Hiyo ni kweli, amina, daidi tu kama kitu chochote inavyoweza kuwa. Kwanza jambo lote hilo iohilo u andiatalaka unaona, yabidi ifunuliwa, paka itakapofunuliwa hauijui bali yeye aliahidi katika siku hizi za mwisho katika wakati huu kwamba kila siri iliyofichwa katika Biblia ingefunuliwa. Wangapi wanaojua hivyo? Hivyo Ufunuo sura ya kumi, Yesu aliahidi kwamba siri zote hii zilizopita juu ya juu ya ndoo anazolaka, siri hizi nyingine zote zilizokuwepo zingefunuliwa katika wakati wa mwisho. Anakumbuka sauti ile ilisema, Nenda Isa, unakumbuka ile nuru isielezeka angani, wale malaika saba wakisimama pale, karudi humu na What kule kufunguliwa kwa zile muhuri saba. Angalia saba, angalia kilicho tukia. Hiyo ni kweli. Sasa tusonge mbele kidogo. ni sasa, sikilizeni enyi watu, hiyo wakati wenu wakenda kula umekaribia, bali na kula tu vizuri. Angalia sasa Mwanamke ana mahali pake, naye ni lulu. Na nani? mkihuyo alikuwa na wake elfu kumi au alikuwa na wake elfu hasa. Alisema kwamba mwanamume aliyempata mke amepata kitu chema. Alisema mwanamke mwema ni lulu katika taji yake, yaani heshima, lakini asiye na haki ni haki katika damu yake, yaani maisha yake. Alisema kwa wezekana kupatikane mwanamume mmoja mwenye haki katika elfu moja. Sulemani alisema hivi mimi ini, akasema usingempata mwanamke mmoja mwenye haki katika elfu moja. Sulemani alisema hivyo, naona sasa taangalia hilo jinsi lilivyo, lakini unaona wewe mwanamke, wewe mwanamke, wewe oh, wewe ni lulu, ni lulu. Kama unataka kuwa lulu, lakini tamaa ya bidi itokane na wewe. Na unaona, kwa nini ndio anatolaka ilikuwepo, na Yesu, alielekeza nyuma huko, ilikuwa kwa sababu wa aina yeye, ni ndiye alikuwa chanzo cha dhambi yote hiyo. Ndio sababu kuwa wake wengi na talaka na kadhalika viliindikwa hapo, mwanzo haikuwa hivyo kamwe, na haitakuwa hivyo katika ulimwengu wa kule ng'ambo kuangalia Yakobo ambaye toka kwake walikuja wale wazee, alikuwa na yapata wake dazeni, alioa dada wawili na pia alikuwa na masuria, wanawake wa kukaa nao we kimila alioishi nao, na hao wazee bila shaka walizaliwa na hao masuria. See, naona yakubidi kulifanya neno sipu atane kikamilifu taikiakiswali juu yake, nasi tupate tana pamoja. Tungeweza kulisinzia, lakini kwa kweli, kama anapata chembe ndogo ya roho, kama anaweza kuona papa hapa, ni kweli, hakuna swali kwake. Mwanamke mzuri ni kitu kizuri, najua hivyo, najua hivyo kwa wanawake walio halisi, wanawake halisi, ambao ni wa kweli, walio halisi tu Sasa ni sasa. Kwa hiyo nitaacha tu kitu fulani hapa kwa dakika chache, nataka kuwaulizeni jambo so fulani sasa. Kumbuka ninasema jambo hili kwa kundi langu tu. Na uko nje hewani, ninasema hili kwa wafuasi wangu wenyewe. Ujumbe huu ni kwa ajili yao tu yale nitakayosema hapa, muhudumi yeyote yeye, hao ni wake. Ndio, yeye ni mchungaji wa kundi, acha atende chochote anachotaka, hiyo ni juu yake na Mungu. Kasisi yeyote, muhubiri yeyote, hiyo ni juu yako ndugu yangu. Ninazungumza tu hapa kwa kusudi. Mahali pekee ambapo ningezungumzia jambo hili ni kwa sababu ni kundi langu mwenyewe, kundi ambalo Roho Mtakatifu amenipa kulifahamu na kuwa msimamizi wake, aliniwajibisha kwa ajili yake, na watu a wangu wamekuwa waongovu hapa kutoka nchini kote, ambao nimewaongoza kwa Kristo. Enyi watoto wadogo, mimi nipo hapa kwa saidi yenu, nami rafiki yenu. Unaweza kufikiri kufikirie ninanena bidii yenu, ninasema jambo hili, unaona, kwa manufaa yenu. Ninawapenda, na kama sivyo ilivyo, Mungu ni hakimu wangu. Unajua anawapenda. Ile ni jambo zito mno, sikujua jinsi ya kulieleza Nafanya nini nao, na wanaume na wanawake wanaogadi wana wana kwenye kusanyiko langu. Baadhi yao wameolewa na kuoa wa mara mbili au mara tatu. Wanaume wazuri wa wanawake wazuri oh, wote wa wamechanganyikiwa. Nini imesababisha jambo hilo? Mafundisho ya uongo bila shaka, bila ya kumgojea Bwana. Aliowaunganisha Mungu mwanadamu asiwatenganishe. Sio aliowaunganisha mwanadamu, aliowaunganisha Mungu. Unapopata ufunuo wa moja kwa moja kutoka kwa Mungu, huyo ni mkeo, na jambo lile lile, huyo ni wako maishani mwako mwote, unaona. Lakini to aliyowaunganisha mwanadamu, mtu yeyote anaweza kuwatenganisha, lakini aliyowaunganisha Mungu, mwanadamu yeyote asidhubutu kuwaguza. Kila anaowaunganisha Mungu, yeye alisema no, mwanadamu asiwatenganishe. o wale waliounganishwa na hakimu fulani alielewa nusu au na kitu kingine vingine au mtumizaji fulani aliyerudi nyuma akiwa na kitu na kanuni za imani katika kitabu ambayo angewaruhusu kufanya kitu chochote ulimwenguni. Neno la Mungu ikiwa limekaa pale pale, naona inazungumzia kuhusu wale aliyowaunganisha Mungu. Nitawaambia hivi, ninaangalia sana ninayowaambia, kwa kuwa mkali kwenye watu. inakuja pama tuiokuwa juu ya uzao wa nyoka, lakiniakuwa kweli magazeti hapa hapa, sio kwenye gazeti ambapo wanawake hivi sasa, na hata katika katika yale makuu, baadhi ya majimbo makuu ya askofu yana picha nyoka akitambaa kwenye mguu wa mwanamke na jinsi tu anavyojizungushia kwake yeye kupata kila namna ya nyege, na kitu ambacho mwanamume asingeweza kumguza nacho kamwe, huku huyu nyoka mkubwa amejizungushia mwilini mwake na kadhalika. akajitatanisha jambo moja, alisema wewe uko wapi? Kwa jinsi hiyo Mungu alisema Haiwezekani basi, yuko wapi mnyama huyo mwenyewe? Sasa Mungu alisema kila kitu kizaa kwa jinsi yake. Nikangojea kidogo, na utamu wa Roho Mtakatifu ukasema, mwambie, kipo hapa. Na kwanza likasema vema, pengine akipo. Sasa asema, lakini ndugu Branham hilo tunazungumza kuhusu neno, sivyo? Nikasema ndiyo, Bwana. Naam, nikasema wao, bila shaka wanadai kwamba vitu hivyo vingine kama wanyama watambaaji wakati hasa hawapo tena na kadhalika. Nikasema, ingewezekana iwe hivi? Akasema, bwana, tunazungumzia kuhusu neno. Kama dhambi iko hapa, basi ile dhambi ya asili inapaswa kuwepo hapa hapa. Nikasema, Bwana Yesu, wewe ulisema usifikiri fikiri mtakalosema unapokuja mbele za watu, sababu utapewa hilo katika saa ile. Bwana, niseme nini? Akasema, mwambie kipo hapa vile vile tu kama tunavyoona maono jukwaani. Nasema na kiko hapa nikiwa sijui wapi, nasema wapi bila hata afikiria, akasema ni nyoka. Ndivyo ilivyokuwa kabisa, kwani yeye si mnyama tena, alilaaniwa na akafanywa aende kwa lake maishani wake mote. Bado katika kitendo hicho ambacho alitenda, bado kuna dhambi ile ile inayotenda kazi jua kwamba unapowaambia kitu chochote lazima kiwe Bwana asema hivi. hi Basi nikuwa na maandiko kama yeye alivyonifunulia. Lakini Bwana Mungu, nitasema nini kwa kusanyiko lile? Tasababisha watu kuachana mwanaume, watakuwa wameketi tebleni na nje uwanjani na kila mahali penginepo. Nimwache mwana wake, nimwache mume wangu, nifanyeje? Nikasema Bwana, nifanyeje? fulani kaniambia enda kule mlimani, nani nitazungumza nawe. Na wakati alipokuwepo kule mlimani, nikiwa sijui kwamba chini huko Tyson. Wao walikuwa wanaiona hiyo chini hata waalimu waliwaita watoto, watoka chana wangu mdogo na wengineo toka darasani, kasema angalieni kule mlimani kuna wingu la moto lenye sura ya karabu linapaa angani na kushuka chini, linapaa juu angani na kushuka chini. Evans upo? Ronnie upo? Nikashuka nikarudi kwenye kile kituo, huyu mfulana mwenye kituo cha mafuta, kituo cha mafuta cha Evans Park na kaba iatua, ambacho yule mfulana anataka kusema. Alinishangaza, akasema ulikuwa kule mlimani sivyo? Namaanisha, so nini, Roni la huona. Uh, atafanya nini nini? mara nyingi vitutukia, siwaambii uwaambii watu aa. Unaona, mengi sana yakitukia, inakuwa kawaida kwako. Naona Roni ulikuwa, inaweza kuonyesha kabisa ulipokuwa Mama nasi, mama, hapa tukaangalia wingu lile likiniinginia juu kule, likipaa juu na kushuka nikasema, bila shaka ni ndugu Branham, anayeketi juu kule mahali fulani. Yule ni Mungu anayemzungumzia jiji nzima. Watu waliliangalia enye siku wandavu. Ukiona mawingu mahali popote kama huku, wingu hili kubwa arabu linaninginia kule, likishuka chini kama bomba na kurudi nyuma na kupanuka Sasa, tunakuja katika chafuko huu kwa sababu ya teolojia iliyofafanuliwa vibaya hivyo. Hiyo ndio sababu ninyi wanawake mmeolewa mara ya pili, nanyi wanaume, kwa sababu ya teolojia iliyofafanuliwa vibaya sasa nataka kuwaonyesha kitu alichoniambia kama Mungu muumba wetu aliulizwa hilo swali alipokuwepo hapa duniani Yesu Kristo, wakati nabii wake wa kukomboa alipokuja Musa huko chini Misri, kuwatoa wale wana kutoka kutoka Misri kuwaweka kwenye nchi ya ahadi. Na Yesu alisema hapa kwamba Musa aliwaona watu katika hali hii naye akawapa hati ya talaka kwa sababu hali ilikuwa vile ilivyokuwa. Musa, Musa aliyakuta hayo kama let him na amwaci. Mungu alimruhusu Musa yule nabii aliyetumwa kwa hawa watu kuwapa hii hati ya talaka. Na katika Wakorintho wa kwanza lakini Musa alipubiwa right na Mungu right. Hakalitambua kuwa haki Paul, na Paulo pia alikuwa na haki alipolikuta kanisa lake katika hali hiyo hiyob. Amini hii ilikuwa ni kweli na mwamini latoka kwa Mungu, na kwa udhihirisho wa wingu lake na ujumbe wake ambao umenifikisha umbali huu Mungu huko mlimani hasinge ni ruhusu mimi kutenda jambo lile lile, kuwaruhusu ninyi mwendelee jinsi mlivyo, na msitende jambo hilo tena, so entena wake zenu mkaishi kwa amani, kwani wakati umechelewa. Kuja kwa Bwana kumekaribia, tuna wakati wa kukujapunja mambo haya, musibutu kulitenda tena, na ndugu mtatu kwa kutaniko langu Bali kama umefunga doa na Mungu alinishuhudia kuhusu jambo hili kule mlimani, kwamba ningeweza kunena jambo hili funuwa kilo kwa sababu ya kule kufunguliwa kwa zile muhuri saba, na hili ni kweli katika neno la Mungu. Waruhusu waendelee jinsi walivyo, na wasitende dhambi tena. Mungu haikuwa hivi, hiyo ni kweli, haikuwa hivi na haitakuwa so hivi wakati wa mwisho, bali katika hali za kisasa, kama mtumishi wa Mungu sitajiita mwenyewe nabii wake, lakini naamini, pengine, kama zisingepelekwa kwa ajili ya jambo hilo, ninaweka msingi kwa ajili yake, huyo haaka kwa hiyo katika hali za kisasa, na kuamuru uende nyumbani kwako na mke wako, sasa, kama unapendezwa naye, kisha naye waleeni watoto wenu katika maonyo ya Mungu, bali Mungu na awarehemu kama mkifanya hivyo. Tena unieni watoto wenu wasio akafanya jambo kama hilo, waleeni katika maonyo ya Mungu. Na sasa kwa kuwa uko jinsi mlivyo, hebu tuendeleni sasa katika majira ya jioni yaliyochelewa ambayo tunaishi na Ule mtumishi naye angewaambia nini wake? Basi Mungu ulimruhusu kutoa hati ya talaka. Paulo yule mtume maarufu, ambaye alikuwa mwandishi wa Agano Jipya, kama mtu alivyokuwa wala kale. Musa aliandika Torati na wakati wa Torati wengi wa manabii maneno yao yaliingizwa ndani yake, lakini Musa aliandika Torati nawe ulimruhusu ya rehema ya Mungu tukijua hivi karibuni itatupaza kutoa jibu katika uwepo wake. And na kwa kuwa wewe so umetenda mengi sure sana, Bwana, inahakika machoni pa watu hawa ao wameshikilia hili kama kwamba linatoka kwako na kushuhudia hapa leo, wakiwapo watu wengi wanaokati hapa ambao hata waliona ishara ile juu kule mlimani ambako malaika wa Bwana walikuja katika upepo wa zuri ambao ulikuja katika wale malaika saba ambapo ufunuo wa hili zile saba ulifunuliwa na malaika yule yule uleule kwenye mlima uleule siku ambayo hili ilifunuliwa. Kunaomba kwamba watu wanakwenda nyumbani wakiwa wamejawa na shukrani kwamba Mungu ametoa neema hii kwao. Nilinena tu kwa ruhusa nena tu, wa wa tu, so faithful, we, tu a, kena, kwa ruhusa. Bwana, hawajalie watu wawe shukurani sana hivi kwamba hawatajaribu kamwe kutenda dhambi hiyo tena. Pia jalia wasijaribu kamwe kutenda dhambi yoyote, mbali wakupenda wewe kwa mioyo yao yote. Bwana, kufanye jamaa hizi ziwe na furaha na jalia zikuwe na kuwalea watoto wao katika maonyo ya Mungu ana Ujumbe wangu ambao ulikuwa moyoni mwangu umetolewa. Bwana, tenda yote inayojua jinsi ya kutenda. Na shetani amenipiga vita kwa majuma kadhaa na masaa mengi bila usingizi, bali sasa naliamuru Bwana kwa watu hawa kwamba wajifunze hilo, kisha waende zao wakakuishie wewe. Nijalie Bwana, limetoka mabegani mwangu sasa, wako mikononi mwako. Naomba kwamba wewe utawabarikibarikilezo hizi Bana, ambazo zimewekwa hapa ikunde, kwa ajili ya wagonjwa na wanaoteseka. Jalia usiku huu we mmoja watile kuu sana na venye nguvu, hata watu wapate kuponywa. Tujalie Bwana, tubariki zote pamoja, tujalie twende kwa amani, wenye furaha na wanaoshangilia kwa sababu Mungu wa uumbaji ametuonyesha tangu mwanzo, naye ametukirimia na michafuko yetu tuliyonayo, neema yake tena katika siku hii ya mwisho. Mungu mkuu na wa milele, jinsi tunavyokushukuru wewe, kwa jalia mioyo yetu iwe na furaha, hata hatakuwa na tamaa nyingine ya kutendea dhambi, katika jina la Yesu amen. Nampenda rehema yake, nampenda kwa rehema yake, nampenda kwa neno lake na neno la Bwana, ili wajia manabii